Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

màn hình của em làm sao đen ngòm ý?

các bác ơi! giup em với , màn hình của em làm sao ý , nó đen ngòm và hiện lên dòng chữ : you maybe a victim of software cuonterfeiting ? em phải làm thế nào bi h? các bác chỉ cho em cách sửa nhé , ngoại trừ cách cài win ra cac bac nhé , em không muốn cài lại win đâu ?

Ðề: màn hình của em làm sao đen ngòm ý?

Chị thử mang ra tiệm sửa xem. Nếu có tiếng kêu tít tít thì có thể do Ram bị lỏng.

máy của mình cũng bị giống y như của bạn mà mình vẫn chưa bít xử lý nó thế nào.có ai giúp chúng tôi với

Đầu tiên xem có bị virut không, rùi sao đó đem ra quán nhờ sửa, chỉnh lại xem có bị lỏng cái gì bên trong CPU không bạn à.

thông thường sau 1 thời gian dài sử dụng card mà hình sẽ có thể bị hư , Do vậy bạn nên kiểm tra thử card màn hình mình có bị sao không , bị như vậy không phải do virus đâu.

màn hình của mình cũng đã từng bị thế rùi.bây giờ lại quên mất cách xử lý huhu (vì người khác làm hộ mà)chỉ nhớ là bạn vào ổ c > windon rồi xoá đi một file có đuôi là..........gì ấy.bạn xem là khi bị cảnh báo thế nó có báo là đuôi gì k?Chết mất nhanh wên quá!

Trích dẫn Gửi bởi trangkt5
    các bác ơi! giup em với , màn hình của em làm sao ý , nó đen ngòm và hiện lên dòng chữ : you maybe a victim of software cuonterfeiting ? em phải làm thế nào bi h? các bác chỉ cho em cách sửa nhé , ngoại trừ cách cài win ra cac bac nhé , em không muốn cài lại win đâu ?
    hehe. vì sau khi cài win mà không tắt autoupdate nên tự nó cập nhật lên win SP3 ròi, chỉ bị mỗi màn hình đen thui và có tin nhắn báo thôi, còn vẫn sử dụng bình thường. đã từng bị thế này nên bik. chỉ có cách cài lại win, ngoài ra ko còn cách nào khác.... hỏi bác suynghidi mà xem....^_^

You maybe a victim of software cuonterfeiting ?

Có nghĩa là: Có thể bạn là nạn nhân của việc giả mạo phần mềm?
    Nghĩa là Window nhắc nhở rằng có thể là bạn đã mua nhầm phần mềm có bản quyền giả mạo.
    Tất nhiên bạn không phải là nạn nhân. Bởi vì bạn biết rõ bạn đang dùng phần mềm Window không bản quyền.

Bạn sẽ phải cài lại Win và trước khi Win một lần nữa lại phát hiện ra bạn xài phần mềm không có bản quyền thì bạn cần c-r-a-c-k nó, hoặc là trả tiền mua bản quyền.

Đây là phần giải đáp của các chuyên gia BKIS an ninh mạng về dấu hiệu này:

Hướng dẫn khắc phục các sự cố thường gặp
    Máy tính xuất hiện cảnh báo “You may be a victim of software counterfeiting”, đồng thời màn hình Desktop tự chuyển thành màu đen và không thay đổi được ảnh nền?
    07:08:56, 07/08/2009

Hiện tượng bạn mô tả không phải là hiện tượng virus. Đây là thông báo của Microsoft liên quan đến vấn đề bản quyền của Windows XP.

Microsoft đã có thông báo và hướng dẫn người sử dụng cách khắc phục vấn đề này tại địa chỉ: http://support.microsoft.com/kb/921914. Bạn hãy thực hiện theo hướng dẫn để xử lý hiện tượng trên.

Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi phuongthu
    hehe. vì sau khi cài win mà không tắt autoupdate nên tự nó cập nhật lên win SP3 ròi, chỉ bị mỗi màn hình đen thui và có tin nhắn báo thôi, còn vẫn sử dụng bình thường. đã từng bị thế này nên bik. chỉ có cách cài lại win, ngoài ra ko còn cách nào khác.... hỏi bác suynghidi mà xem....:troioi: Sao ko biết cái này sớm nhỉ, làm phải cài lại win mất mấy cái dữ liệu quan trọng ở ổ C do ko copy ra, tiếc quá. Em cũng bị trường hợp này cách đây 2 tuần nhưng ko biết làm sao cuối cùng phải cài lại Win! :longlanh:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối