Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Copy tài liệu các máy trong mạng nội bô

Chào mọi người.Em có một vấn đề thế này.
    Trong một phòng thi có khoảng 50 máy,có nối mạng nội bộ lẫn nhau,các máy có thế lấy thông tin lẫn nhau qua các ổ đĩa đã Share.Nhưng em có thăc măc như thế này.Tài liệu Access của em ở máy(có tên máy là pc18-).Lưu ở ổ D
    Tên máy của một người bạn là máy 30.Bây giò người bạn ấy muốn lấy tài liệu của em tại máy pc18.Nhưng mà trình đọ Tin học của bạn kém,không biết dùng lệnh(Start-->Run gõ //pc18-).Nên em muốn truy cập qua máy của bạn là pc30.Và em copy tai liêu của em và Paste vào ổ D của bạn nhưng nó không cho phép.Bổ sung thêm là các máy trong mạng nội bộ đều SHARE ổ D

Như vậy thì làm thê nào để làm được điều này,mọi người góp ý cho em với.Em xin cảm ơn

Ðề: Copy tài liệu các máy trong mạng nội bô

gian lận trong thi cử ah.hihi

Trích dẫn Gửi bởi kaka_tn
    gian lận trong thi cử ah.hihi
    Bạn nghĩ sao lại là gian lận trong thi cử.Khi thi họ đã sẽ ngắt mạng nội bộ bạn ah.Bạn nghĩ giáo viên học sẽ không nghĩ đến trường hợp này ah.Mình hỏi đề nầng cao kiến thức,học hỏi thêm,nhung cái mà mình phát hiện ra nhưng không biết.

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Trong một phòng thi có khoảng 50 máy,có nối mạng nội bộ lẫn nhau,các máy có thế lấy thông tin lẫn nhau qua các ổ đĩa đã Share.Nhưng em có thăc măc như thế này.Tài liệu Access của em ở máy(có tên máy là pc18-).Lưu ở ổ D
    Tên máy của một người bạn là máy 30.Bây giò người bạn ấy muốn lấy tài liệu của em tại máy pc18.Nhưng mà trình đọ Tin học của bạn kém,không biết dùng lệnh(Start-->Run gõ //pc18-).Nên em muốn truy cập qua máy của bạn là pc30.Và em copy tai liêu của em và Paste vào ổ D của bạn nhưng nó không cho phép.
    Như vậy thì làm thê nào để làm được điều này,mọi người góp ý cho em với.Em xin cảm ơn
    Máy 30 ko sharing thì bạn vô sao được.

Trích dẫn Gửi bởi chipchipbaby
    Máy 30 ko sharing thì bạn vô sao được.
    Bạn thông cảm mình đánh bị thiếu thông tin.Toàn bộ đều SHARE ổ D bạn ah.

share và cấp permition cho có quyền read và write chứ chỉ read only là không được đâu phú yên kiểm tra lại nhé

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Tên máy của một người bạn là máy 30.Bây giò người bạn ấy muốn lấy tài liệu của em tại máy pc18.Nhưng mà trình đọ Tin học của bạn kém,không biết dùng lệnh(Start-->Run gõ //pc18-).Nên em muốn truy cập qua máy của bạn là pc30.Và em copy tai liêu của em và Paste vào ổ D của bạn nhưng nó không cho phép.Bổ sung thêm là các máy trong mạng nội bộ đều SHARE ổ D

Vào Run gõ \\pc30\D$ --->xuất hiện ổ D của máy pc30, copy cái cần copy rồi paste vào đó, xong.

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    share và cấp permition cho có quyền read và write chứ chỉ read only là không được đâu phú yên kiểm tra lại nhé
    Bình thường các ổ đĩa đều share ở dạng ẩn.

Trích dẫn Gửi bởi Voi Còi
    Bình thường các ổ đĩa đều share ở dạng ẩn.
    nếu muốn kết nối ở dạng ẩn yêu cấu cả hai máy đều đặt pass cho user và người truy suất phải biết pass đó trong khi người ta đã share sẵn rồi thì cấp quyền luôn cho rồi mắc chi phải vào share ẩn khó khăn vậy

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    nếu muốn kết nối ở dạng ẩn yêu cấu cả hai máy đều đặt pass cho user và người truy suất phải biết pass đó trong khi người ta đã share sẵn rồi thì cấp quyền luôn cho rồi mắc chi phải vào share ẩn khó khăn vậy
    Cái đó phải hỏi ông Bill Gates. Còn pass thì chả cần quan tâm.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối