Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

máy tính bị chậm và không in được

các bác giúp e với, tự dưng hum qua con máy tính của e bị đơ mất nửa buổi sáng, lúc đầu thì nó ko viết được tiếng việt rùi đơ lun, ấn nút tắt nguồn trên case mà nó cũng ko off đc máy, đến lúc e rút cái ổ cắm nguồn thì nó im lun nên mở máy lại đc như ban đầu. thế là từ lúc ấy nó chết lun ko kết nối đc với máy in nữa, giờ này e chẳng in đc gì cả hjx. Có bác bào chỉ cho e cách chữa nó ko? Bọn e nối chung với 1 máy in và giờ thì máy e chết ngắc.
    Thank các bác

Ðề: máy tính bị chậm và không in được

Cái này nên mời IT đến sửa đi bạn, mình làm một hồi cũng có thể bị lại, nhưng theo mình nghĩ thì đã bị lỗi Phần mềm +Virus đó!

bệnh này á? máy bạn bị nhiễm virus trầm trọng rồi đó. nếu không có tài liệu gì quan trọng thì format cài lại windows đi bạn.:gatdau:

tiện thể bạn nên xem lại cái Ram xem có bị Lỏng không nha ban

bạn nào có phần mềm kế toán miễn phí cho mình với (kế toán xây dựng - công nợ phải thu, phải trả, chi tiết nhiều kho, công trình - QD 15/2006).
    Cảm ơn các bạn

thank các bác nhiều, chắc máy e bị con virus nó ăn thiệt rùi, từ sáng tới giờ e chết 3 lần với nó rồi hjx

Trích dẫn Gửi bởi muadt
    thank các bác nhiều, chắc máy e bị con virus nó ăn thiệt rùi, từ sáng tới giờ e chết 3 lần với nó rồi hjx
    Chắc chắn là do virus rồi. Tuy nhiên tạm thời để in dc thì bạn có thể cài lại máy in (nếu máy tính của bạn kết nối trực tiếp với máy in thì cần đĩa chương trình cài đặt của máy in). Khi cài lại bạn chỉ cần copy tất cả dữ liệu trên ổ dĩa C: sang ổ khác là dc. Cài lại chỉ Format ổ C: thôi. Nếu bị virus nặng thì sau khi cài lại phải quét virus trước khi sử dụng tiếp.

mách nhỏ cho bạn nè !
    fone cho anh Hương Sơn ! hôm nay cả văn phònng mình bị lỗi internet và mail errors, mình fone cho anh HS. Anh HS o tận Bình Dương mà vẫn sữa được đấy !:k6095867: