Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Không cho vào Control Panel

Ko hiểu ý lém nói rõ hơn đi

Trích dẫn Gửi bởi Qua_Den82
    Ko hiểu ý lém nói rõ hơn đi
    Em thấy các máy không cho vào các phần nhạy cảm như Control Panel chỉ càn vô phần này chỉ mở lên một cái(Khoảng 1s là tắt liền).Bạn gặp những trường hợp này chưa.

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Em thấy các máy không cho vào các phần nhạy cảm như Control Panel chỉ càn vô phần này chỉ mở lên một cái(Khoảng 1s là tắt liền).Bạn gặp những trường hợp này chưa.
    là sao bác
    cháu hok hiểu :nhaykieumoi: rõ tý rõ tý bác ah:boilan:

à cái này đơn giản thôi, đó là do người ta sử dụng chế độ khóa với control panel bằng cách chỉnh sửa registry đó mà
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Các bạn có thể làm bằng cách sau :

Vào Strart\ Run, gõ lịnh regedit và bấm Ok > Trong khung bên trái cửa sỗ Registry Editor, bạn tìm đến khóa HKEY_CORENT_UESER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Wxpore >chọn lệnh New/ DWORD Value để tạo mục mới có tên là NoControlPanel > Bạn bấm kép chuột vào mục mới nhập giá trị 1 vào ô Value dât (khi cần cho Control Panel hiển thị trở lại,bạn sửa giá trị thành 0) > Đóng Registry Editor rồi log off hoặc khởi động lại máy tính .
    Vào menu Start/ Run ,gỏ lịnh gpedit.msc và bấm Ok > Trong khung bên trái cửa sổ Grup Policy,bạn chọn User Configuration/Administrativge Templates/Control Panel >Trong khung bên phải,bấm kép chuột vào mục Prohibit access to the control panel và chọn enabled (khi cần cho Cotrol Panel hiển thọ trở lại,bạn đổi thành Not Configured) > Đóng Group Policy rồi log of hoặc khởi động lại máy tính
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    lời khuyên cho các bạn là nếu không có kinh nghiệm thì đừng nên khóa control panel làm gì cho rắc rối
    khi gặp khó khăn gì về sự cố máy tính cần sự giúp đỡ của tui thì cứ liên lạc theo địa chỉ sau: changkho_111211@yahoo.com