Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Không lướt web được.

Máy tính của em đang online bình thường thì tự nhiên không vào mạng được,server công ty cũng không vào được luôn,khởi động lại thì online được.
    Nếu như ngày hôm đó không lướt web thì các thao tác trên mạng nội bộ công ty vẫn bình thường.Mọi người cho em hỏi máy tính em bị gì vậy?Máy tính đang làm việc mà khởi động lại hoài rất tốn thời gian.Em cảm ơn nhiều!

Ðề: Không lướt web được.

Trích dẫn Gửi bởi cuoinamcuoi
    Máy tính của em đang online bình thường thì tự nhiên không vào mạng được,server công ty cũng không vào được luôn,khởi động lại thì online được.
    Nếu như ngày hôm đó không lướt web thì các thao tác trên mạng nội bộ công ty vẫn bình thường.Mọi người cho em hỏi máy tính em bị gì vậy?Máy tính đang làm việc mà khởi động lại hoài rất tốn thời gian.Em cảm ơn nhiều!
    Có thể do lỗi nào đó từ mạng của máy chủ trong cty, nhưng nếu là chỉ một lát thì đâu có quan trọng bạn.

thế công ty bạn không có IT sao? bạn hẻ gọi nhân viên IT xem nhé!

1.Có thể máy bạn đã nhiễm virus,vậy hãy thử quét virus bằng phần mềm mạnh như avira,kaspersky..
    2.Máy bạn đã bị lỗi,bạn bỏ đi cái "automatic resart" đi bằng cách lick phải vào my computer > thẻ advaned > setting ( trong phần ******* and recovery) > bỏ dấu tick chỗ automatically resart"
    Hy vọng bạn sẽ ổn.......:imlanglun:

Máy mình cũng thường hay bị như vậy đó. Tức quá. Bị tắt hoài, mà mở 3 lần mới lên, bên mình lại không có IT nữa. Kiểu này chắc có ngày mình đập cái máy cho nó tan tành luôn. Hic hic.

bạn quay số lại hoặc vào thiết lập mạng lan để cài đặt lại thông số là ok, ví dụ thông số của bạn là máy 1 bạn sửa thành máy 22 miễn là khôgn trùng với các thông số của các máy khác trong mạng

Máy tính không vào được mạng có nhiều nguyên nhân:
    -Lỗi đường truyền
    -Lỗi do máy tính

_____
    Lỗi đường truyền thì không can thiệp, xin nói về lỗi do máy tính:

-Lỗi do virus
    -Lỗi do config ip không chuẩn.

Nói chung nếu máy của bạn thi thoảng bị dis mạng cũng không có gì lạ, thông thường do lỗi của hệ thống mạng, tuỳ từng nhà cung cấp họ sẽ change IP theo giờ và theo ngày, khi đó bạn không vào mạng được đâu.

Bạn thắc mắc về máy tính mà không giải quyết được hãy PM, mình sẽ trợ giúp trong khả năng có thể.

Thân mến.