Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Cách thay thế 1từ trong Word

Trong khi soan thảo văn bản Word, có 1từ mà ta sử dụng nhiều lần trong cả văn bản, Em ko muốn mỗi lần phải oánh lại, Mí anh chị giúp em làm cách nào để tới từ đó em làm gì cho nó hiện ra hông?........................Cứu em 1chầu cafe...............+...............+:dangyeu:

Ðề: CUU EM VOI!

Trích dẫn Gửi bởi lienloichoi
    Trong khi soan thảo văn bản Word, có 1từ mà ta sử dụng nhiều lần trong cả văn bản, Em ko muốn mỗi lần phải oánh lại, Mí anh chị giúp em làm cách nào để tới từ đó em làm gì cho nó hiện ra hông?........................Cứu em 1chầu cafe...............+...............+:dangyeu:
    em có thể viết tắt cho từ này, ví dụ chữ doanh số xuất hiện nhiều trong bái viết thì em vào tools - auto correct vào replace: gõ ds sẽ đại diện cho chử doanh số, sau khi xong trong văn bản em chỉ cần đánh ds là dẽ ra chữ doanh số

Thân

Trích dẫn Gửi bởi khoinhat
    em có thể viết tắt cho từ này, ví dụ chữ doanh số xuất hiện nhiều trong bái viết thì em vào tools - auto correct vào replace: gõ ds sẽ đại diện cho chử doanh số, sau khi xong trong văn bản em chỉ cần đánh ds là dẽ ra chữ doanh số

Thân
    em làm duoc òy, cam on anh Khoi nhiu nhiu:dangyeu:

Bạn vào insert chọn Auto text, tiếp tục chọn Auto tex.Khi nó hiện ra một bảng.Ở phần Replace bạn đánh chữ viết tắt VD: Ct.Còn phần with bạn đánh Công ty sau đó chọn add và Ok.Bạn quay lại bản word và đánh chữ Ct thì nó sẽ ra chữ công ty.Các chữ cái khác bạn cùng làm tương tự như vậy.Chúc bạn thành công:cuccu:

Ðề: Cách thay thế 1từ trong Word

Nếu bạn muốn nhanh thì Nhấn Ctrl+H chọn replace

uh, bạn cứ đánh văn bản trước, với từ phải thay thế thì gõ tắt nó bằng một ký tự bất kỳ nào đó.
    Sau khi đánh xong văn bản bạn nhấn ctrl+H hoặc vào thực đơn
    Edit vào replace cũng đươc, phần replace bạn gõ từ viết tắt vào
    phần with bạn gõ từ cần thay thế vào
    Mình cũng hay làm như vây:k5798618:!

Tôi cung hay làm thế ctrl+H.rất tiện.