Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Hỗ trợ khi sử dụng phần mềm MISA.

Chào các bạn,
    Mình tạo ra Topic này hy vọng có thể giúp tất cả các bạn trong quá trình sử dụng phần mềm MISA có khó khăn vướng mắc có thể hỏi và được giải đáp.
    Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn để sản phẩm MISA ngày càng hoàn thiện hơn.

Ðề: Hỗ trợ khi sử dụng phần mềm MISA.

bạn ơi..cho mình hỏi. bên mình doanh nghiệp sản xuất CỌC VÁCH NHỰA. bạn cho mình bảng báo giá phần mềm dc ko? mail: phuongchik34@gmail.com

Chào bạn,
    MISA đã báo giá vào mail của bạn rồi nhé

Trích dẫn Gửi bởi phuongchik34
    bạn ơi..cho mình hỏi. bên mình doanh nghiệp sản xuất CỌC VÁCH NHỰA. bạn cho mình bảng báo giá phần mềm dc ko? mail: phuongchik34@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi hung09
    Chào các bạn,
    Mình tạo ra Topic này hy vọng có thể giúp tất cả các bạn trong quá trình sử dụng phần mềm MISA có khó khăn vướng mắc có thể hỏi và được giải đáp.
    Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn để sản phẩm MISA ngày càng hoàn thiện hơn.
    Bạn ơi cho mình hỏi, với trường hợp công ty mình hàng về trước rồi nhưng kế toán quên không kê khai thuế tháng đó mà mãi 4-5 tháng sau mới kê khai thì nghiệp vụ đó làm như thế nào bạn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi minhanh2012
    Bạn ơi cho mình hỏi, với trường hợp công ty mình hàng về trước rồi nhưng kế toán quên không kê khai thuế tháng đó mà mãi 4-5 tháng sau mới kê khai thì nghiệp vụ đó làm như thế nào bạn nhỉ
    Đơn giản thui bạn.
    Hàng về rùi nghĩa là bạn đã làm phiếu nhập kho.
    4-5 tháng sau vẫn trong thời hạn được kê khai thì bạn vào Nghiệp vụ \ Tổng hợp \ Chứng từ khác \ Tại đây bạn thêm mới hạch toán thuế và kê khai thuế.

Bạn làm thử nhé !

Trích dẫn Gửi bởi hung09
    Đơn giản thui bạn.
    Hàng về rùi nghĩa là bạn đã làm phiếu nhập kho.
    4-5 tháng sau vẫn trong thời hạn được kê khai thì bạn vào Nghiệp vụ \ Tổng hợp \ Chứng từ khác \ Tại đây bạn thêm mới hạch toán thuế và kê khai thuế.

Bạn làm thử nhé !
    ok.
    Vậy nếu công ty mình làm theo quyết đinh 48 nhưng kế toán lại làm theo quyết định 15 thì phần mềm của mình khi chuyển về quyết định 48 có chuyển được không? và số liệu kế toán liệu có thay đổi không

ok.
    Vậy nếu công ty mình làm theo quyết đinh 48 nhưng kế toán lại làm theo quyết định 15 thì phần mềm của mình khi chuyển về quyết định 48 có chuyển được không? và số liệu kế toán liệu có thay đổi không
    Hi bạn,
    Việc này hoàn toàn làm được.
    Bạn làm theo hướng dẫn sau nhé http://download.misa.com.vn/TAILIEU/Huong%20dan%20chuyen%20doi%20du%20lieu%20tu%20QD%2 015%20sang%20QD48.pdf

Mình xem qua rồi.nhưng nhiều cái mình vẫn còn chưa rõ.bạn có video về phần chuyển đổi này không?Mà những dữ liệu chuyển đổi sang có bị thay đổi số liệu hay không

Mình xem qua rồi.nhưng nhiều cái mình vẫn còn chưa rõ.bạn có video về phần chuyển đổi này không?Mà những dữ liệu chuyển đổi sang có bị thay đổi số liệu hay không
    Hi Bạn,
    Hiện tại chưa có Video hướng dẫn phần này.
    Dữ liệu chuyển sang không có vấn đề gì đâu bán cứ yến tâm.

Bạn ơi cho mình hỏi bên mình đang sử dụng Misa SME.net 2012. Dữ liệu kế toán năm 2012 thì đến thời điểm này m có thể kết xuất ra 1 file riêng va tiếp tục làm dữ liệu 2013 như bình thường được ko? Mình thấy máy tính chạy chậm quá có lẽ dữ liệu bớt đi sẽ chạy nhanh hơn. Xin cho mình đáp án vào mail nguyenngocyen3009@gmail.com. Thank bạn rất nhìu

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối