Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Sửa lỗi khi sử dụng phần mềm kê khai thuế 2.5.1

Ðề: Sửa lỗi khi sử dụng phần mềm kê khai thuế 2.5.1

Bạn kiểm tra kỹ chưa? Nếu chỉ tiêu nào mang số âm thì mới ghi số âm được. Bạn đánh số tiền rồi sau đó ấn dấu (- ) Thì số tiền nằm trong () ngay đó. Bạn thử làm xem nếu không được thì có thể gửi mail cho mình để tham khảo: huygiahan@yahoo.com.vn

anh huygiahan ơi cho em hỏi làm trên phần mềm kê khai thuế 2.5.1 này có dễ sửa khi phát hiện lỗi sai không anh với lại khi làm thì mình căn cứ vào sổ nào để lấy số liệu hả anh.
    a trả lời giúp em nhé
    cảm ơn anh nhiều

E hỏi chung chung quá. Phần mềm này dùng để hổ trợ kê khai thuế, nếu e đánh số sai thì nó báo lỗi ngay. Nhưng có 1 lần anh đưa HĐ dầu vào quá 6 tháng mà nó cũng chấp nhận cho kê khai, cũng mai mắn là anh đọc lại mới phát hiện. E làm kế toán lâu chưa vậy? Phần mềm này được nâng cấp mấy lần rồi đó.

Trích dẫn Gửi bởi huygiahan
    Bạn kiểm tra kỹ chưa? Nếu chỉ tiêu nào mang số âm thì mới ghi số âm được. Bạn đánh số tiền rồi sau đó ấn dấu (- ) Thì số tiền nằm trong () ngay đó. Bạn thử làm xem nếu không được thì có thể gửi mail cho mình để tham khảo: huygiahan@yahoo.com.vn
    Mình làm rồi nhưng vẫn ko thể ghi âm được bạn ah. Ví dụ như chỉ tiêu Lỗ, Khấu hao..

Trích dẫn Gửi bởi nhomoi
    anh huygiahan ơi cho em hỏi làm trên phần mềm kê khai thuế 2.5.1 này có dễ sửa khi phát hiện lỗi sai không anh với lại khi làm thì mình căn cứ vào sổ nào để lấy số liệu hả anh.
    a trả lời giúp em nhé
    cảm ơn anh nhiều
    Cứ yên tâm mà làm đi bạn, kinh nghiệm sẽ lớn dần theo năm tháng và cuối cùng bạn sẽ thấy phát hiện ra các lỗi cũng đơn giản thôi.