Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Ðề: Hepl hepl, nhờ các cao thủ trợ giúp

Nhân viên bên cty PM không hướng dẫn cho ban à!

Chính xác. bạn nên gọi điện thoại lại cho nhân viên bên cty đó hỗ trợ. vì tính giá thành 1 một chuỗi hệ thống chứ hok phải 1 định khoản mà có thể nói ngắn gọn dc đâu. chúc bạn mau tìm dc lời giải đáp.

Trích dẫn Gửi bởi huegiaphupet
    mình mới bắt đầu dùng PM kế toán Augges nên chưa quen nay nhờ các cao thủ trợ giúp
    mình muốn hỏi cách tính giá thành sản xuất trong phần mềm PM kế toán Augges.
    ai biết trả lời giúp mình gấp nhé.
    thanks.
    Cũng muốn giúp bạn lắm nhưng không thể!!!

Để có thể tính được giá thành trên phần mềm thì cần phải biết:

1. Nghiệp vụ và bài toán giá thành của bên bạn

2. Việc setup các trường thồng tin (mã sản phẩm, tài khoản, định mức, công đoạn,...) trong phần mềm

3. Thao tác tính giá thành trên phần mềm (phải hiểu về sản phẩm cực rõ)

Nếu bạn k có đủ 3 yếu tố trên, mình khuyên bạn nên tính giá thành ngoài excel rồi nhập thủ công vào phần mềm hoặc lựa chọn 1 nhà cung cấp phần mềm khác có uy tín hơn nhà cung cấp mà bên bạn đang tin tưởng.

Thân!

Augges mạnh nhất là tính giá thành (đã từng thay thế rất nhiều PM có tên tuổi vì chuyện tính giá thành này). Tuy nhiên phần tính giá thành không public trên mạng và KH chỉ được đào tạo khi mua phần mềm. Chỉ cần bạn chủ topic là KH của Cty CP Tin học ABC và gọi điện cho bên Augges là mọi chuyện được giải quyết. P/S: Bên Augges gần như ko bao giờ lên forum.
    Hay nhỉ! Lần đầu tiên nghe thấy 1 công ty phần mềm không muốn quảng bá thương hiệu trên các diễn đàn đó.

Trích dẫn Gửi bởi thinhvd
    Hay nhỉ! Lần đầu tiên nghe thấy 1 công ty phần mềm không muốn quảng bá thương hiệu trên các diễn đàn đó.
    Không phải ko muốn quảng bá mà là không làm được, vì người chủ đã ko bao giờ lên diễn đàn thì nhân viên cũng ko lên, bên đó KD chủ yếu là do KH và đối tác giới thiệu chứ ko có khái niệm KH mới tìm đến. Cả công ty Cổ phần Tin học ABC ko có ai lên diễn đàn nào hết, bản thân Dũng (tác giả) cũng ko có khái niệm đọc diễn đàn. Bởi thị phần của Augges là ở phân khúc giá cao mà các DN đó lại ko lên mạng tìm phần mềm.

Thịnh có bao giờ thấy topic giới thiệu sản phẩm do chính nhân viên của Bravo post lên diễn đàn nào ko? Nếu có thì chỉ cho mình 1 topic (phải là do nick của người bravo post nhé). Phần lớn các KH của Bravo cũng ko tìm tới thông qua Internet.

Trích dẫn Gửi bởi luckyhope
    ... bị ncc bỏ rơi ...
    Chưa bao giờ diễn đàn là nơi hỗ trợ chính thức của các công ty cả (trừ khi các công ty có box riêng của mình trên diễn đàn). Nên nhớ diễn đàn ở VN có khoảng 10,000 cái, chẳng may có 1 ai đó post 1 bài hỏi sản phẩm ở 1 trong 10,000 diễn đàn và NCC ko vào trả lời thì lại bảo là bỏ rơi à. Ngay cả bạn ptatm ở #2 phía trên nói rất phải, cả 1 hệ thống phần mềm lớn về sản xuất đâu có đơn giản để nói dăm ba dòng hỗ trợ trên diễn đàn. Nếu là KH thật thì tại sao ko gọi đến công ty để được hỗ trợ sử dụng (chat, đt, teamviewer,...)

Đã là KH ký hợp đồng với công ty thì họ CÓ QUYỀN gọi điện tới công ty để được hỗ trợ. Có rất nhiều đơn vị ham rẻ, mua của các cá nhân mà ko có hợp đồng, có hóa đơn GTGT từ cty,... (tóm lại là mua lậu) để rồi lên mạng hỏi (ko nói chủ topic đâu nhé) thì NCC ko trả lời lại bảo là bỏ rơi à? Bỏ rơi ai ở tình huống đó đây?

Nói thì phải có lập luận logic, đứng trên các góc độ khác nhau, đưa ra các tình huống khác nhau chứ ko có phán xét bừa.

Mình chỉ có thể nói rằng: Nếu Augges hay thì nó đã nổi tiếng. Nó chưa hoặc không nổi tiếng thì tác giả phải xem lại.

-- theo mình nghĩ, nếu bạn đã mua bản quyền PMKT thì có thể gọi điện cho nhân viên chăm sóc khách hàng để được hỗ trợ trực tiếp. Không có PMKT nào mà lại k có nhân viên hướng dẫn hết,nên tìm đúng địa chỉ để đạt được kết quả cao nhất mà cũng đỡ mất thời gian.
    Chúc bạn thành công!

hai2hai nên đọc lại toàn bộ các bài viết của mình trong topic này. Mình không hề khen chê hay nói xấu đối thủ, mà chỉ đứng trên quan điểm của 1 người muốn giúp nhưng k hiểu tí gì về sp này nên bó tay.

Có cảm giác bạn đang bị ấn tượng về vụ "nói xấu đối thủ" ở đâu đó và suy nghĩ đó khiến bạn k có cái nhìn khách quan về mọi việc. Đôi lúc mình còn có cảm giác như bị chụp mũ.

Tóm lại là chỉ chia sẻ với nhau thôi, đừng có khiến mọi việc trở nên quá nặng nề.

Trích dẫn Gửi bởi nothing85
    mình không biết, không có nghĩa là người khác không biết.
    Mình cũng không muốn tiếp tục chủ đề này nữa. Tuy nhiên, bạn nói thì mình cũng xin nêu ý kiến. Mình làm phần mềm hơn 10 năm rồi, nên chắc chắn sẽ biết những phần mềm có tiếng trên thị trường. Còn với thâm niên hơn 10 mà không biết mà có thể nó vẫn nổi tiếng thì có lẽ mình..., mình không biết nói gì nữa.