Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hình thức chứng từ ghi sổ trên phần mềm misa 2010..help me !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11111

Anh chị ơi, cho em hỏi kế toán bán hàng và xác định kết quả tại một dn theo hình thức kế toán chứng từ ghi sổ áp dụng phần mềm kế toán misa các dn bjo thường làm thế nào anh chị ?
    Em nghe nói, hàng ngày từ chứng từ mình cứ nhập bình thường rồi nó lên sổ..xong định kỳ mình cứ lập chứng từ ghi sổ kèm theo phải không ah, hay là mình làm tn ạ ..............anh chị giúp em vs ạ, em đang làm luận văn nên cần lắm ạ./....em cảm ơn ạ

Ðề: Hình thức chứng từ ghi sổ trên phần mềm misa 2010..help me !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11111

Bạn ơi. Hàng ngày bạn cứ nhập dữ liệu bình thường thôi. Khi bạn muốn xem báo cáo thì bạn chọn hình thức công ty bạn sử dụng là nhật ký chung, sổ cái, hay chứng từ ghi sổ ở phần báo cáo đó. Bạn vào mục sổ sách kế toán ấy. Nhưng khi chọn cho đơn vị mình thì ngay từ đầu bạn phải chọn hình thức kế toán của doanh nghiệp mình trước. Còn khi xem báo cáo thì bạn cứ vào mục báo cáo để xem theo hình thức của đơn vị mình thôi