Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Chuyên mục: " Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui"!

Nỗi buồn có thể tự tiêu tan. Nhưng muốn hưởng 1 niềm vui trọn vẹn- Bạn nên sẻ chia nó!
    Tôi đã từng đọc được 1 triết lí sống rất hay:
    Cuộc sống chọn ta, Buồn vui ta chọn
    Cười cũng sống mà Khóc cũng phải sống. Vậy tại sao ta không cười lên để mà sống!

Cuộc sống với biết bao bộn bề và những lo toan, tuy nhiên cũng không thiếu những niềm vui dù chỉ là những niềm vui nho nhỏ. Mục đích của người lập topic này không có gì ngoài việc mong muốn đây sẽ là nơi sẻ chia những niềm vui, những may mắn và những thành công của các bạn trong cuộc sống. Các bạn hãy sẻ chia cùng tất cả mọi người để cuộc sống của chúng ta không còn những câu cửa miệng: “ Chán, Chán lắm rồi”.
    Hãy để cuộc sống luôn ngập tràn tiếng cười, niềm vui và hạnh phúc!
    Lovely, Phuong Pham!

---------- Post added at 06:47 ---------- Previous post was at 06:44 ----------

Và tôi xin được mở đồng bằng 1 niềm vui nho nhỏ của bản thân tôi ngày hôm qua. Hơi dài 1 chút và chẳng biết câu cú có được trôi chảy không, thôi thì cứ nghĩ gì viết vậy. Các bác đọc mà thấy lủng cũng cũng đừng cười nhé!
    Là thành viên nhỏ tuổi và mới vào kí túc xá ( KTX) Công ty Rich Beauty Việt Nam. Hôm qua, tôi đã chủ trì 1 cuộc họp KTX bàn về vấn vệ sinh bẩn và phương hướng giải quyết. Kết thúc cuộc họp, tôi đã soạn thảo 1 thông báo với mức thưởng phạt rõ ràng đã được đa số thành viên trong KTX biểu quyết. Ngoài mong đợi, khi ra về tất cả mọi người đều tự giác ra nhặt hết rác ngoài cửa của phòng mình và xả nước nhà vệ sinh mà phòng mình quản lí. Không ít người khen ra tiếng nhưng cũng không thiếu những kẻ càn bàn tán, xì xào vì hàng tá lí do. Tuy nhiên, bản thân tôi thấy rất vui vì đã làm rất tốt vai trò của 1 người chủ trì cuộc họp, vui vì mình có tiếng nói trong tập thể và vui vì mọi người đã rất đồng tình và ủng hộ mặc dù mình là người mới vào, đến tên công nhân còn chưa biết hết. Tuy nhiên, cũng thông qua cuộc họp, mình mới nhận thấy điểm yếu của chính mình. Đó là tính mình quá nóng và dễ to tiếng trong những cuộc tranh cãi. Biết rằng, rồi phương án của mình là hợp lí và sẽ được ủng hộ, tuy nhiên mình đã không khôn khéo để đáp lại với những kẻ phá hoại mà lại ra sức để tranh luận đến cungf cái ý kiến của mình, có nhiều con đường khác để đạt được mục tiêu của mình mà làm cho cả những kẻ có ý định phá hoại tập thể vẫn phải tâm phục khẩu phục mà. Mình thật là ngốc quá. Suốt đêm qua, mình đã nằm suy ngĩ về vấn đề này rất lâu và mình quyết tâm sẽ sửa đổi bằng được cái tính cách này để tự hoàn thiên con người mình. Cố gắng lên, mình làm được mà. P.P come on!
    Lại nói chuyện KTX, việc khó nhất bây giờ là mình phải làm cho Ban giám đốc ( BGĐ) chấp nhận những đề xuất của KTX đưa lên. Tuy hơi khó, nhưng mình sẽ cố gắng. Mình tin vào khả năng thuyết phục của mình mà. Cố gắng lên!

Ðề: Chuyên mục: " Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui"!

mình thích câu triết lý sống của bạn. :xinchao:

Niềm vui của mình hôm nay là gì nhỉ?

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, chọn tới chọn lui là hết một ngày . . . ^^

Hok biết hôm nay mình có niềm vui nào ko ta.
    :dangyeu::dangyeu::dangyeu::dangyeu:

Ðề: Re: Chuyên mục: " Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui"!

Trích dẫn Gửi bởi x_truong
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, chọn tới chọn lui là hết một ngày . . . ^^
    Buổi sáng đọc câu này cũng thấy vui rồi nè!

Cám ơn thocon_ui nha: Đó là mình đọc đc trên diễn đàn và tập hợp lại đó mà!

---------- Post added at 08:19 ---------- Previous post was at 08:15 ----------

Hãy vui lên và nở 1 nụ cười thân thiện. Đó là chìa khóa của thành công. hãy tự ngix xem. Khi vui bạn sẽ làm được những gì, và ngược lại khi mặt mày cau có bạn có làm được gì không. Hay chỉ làm người khác tổn thương lây thui. Cười lên nào. C/s có biết bao niềm vui. và hạnh phúc luôn ở quanh ta mà!
    P/S: lần trc lập topic: " Nơi kêu ca...." mà thấy nhiều ace ủng hộ, mình lại thấy buồn vì sao mà nhiều người chán thế. Vậy nên mình quyết định lập top này. Hi vọng sẽ nhiều nhiều ace ủng hộ hơn nữa!
    Lovely, Phuong Pham!​

---------- Post added at 08:30 ---------- Previous post was at 08:19 ----------

to X-truong: Có nhiều niềm vui để chọn thì chứng tỏ cs rất vui rồi!

Cuộc sống chọn ta
    Buồn vui ta chọn....:rachoa:

Muốn đứng đầu

Hãy sống với những niềm vui. Bạn sẽ thấy cuộc đời luôn nở 1 nụ cười với bạn!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối