Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Kế toán Nhật ký - Sổ cái bằng Excel

Mình vừa cập nhật bảng excel cho kế toán Nhật ký - Sổ cái.
    Ngoài tính năng dữ liệu được tự động cập nhật vào Sổ nhật ký, Sổ cái tài khoản, Bảng cân đối phát sinh, người sử dụng có thể lựa chọn in tự động Phiếu thu, Phiếu chi, Phiếu kế toán.
    Các bạn có thời gian thì vào xem thử và góp ý giúp :
    https://sites.google.com/site/urdata123/san-pham/ke-toan/ktn2010_002b

Không biết bạn thanthai có quan tâm đến các file excel này không. Nếu có, nhờ bạn dành chút thời gian dùng thử và góp ý giúp.

Trân trọng,

Ðề: Kế toán Nhật ký - Sổ cái bằng Excel

Trích dẫn Gửi bởi glshop
    Mình vừa cập nhật bảng excel cho kế toán Nhật ký - Sổ cái.
    Ngoài tính năng dữ liệu được tự động cập nhật vào Sổ nhật ký, Sổ cái tài khoản, Bảng cân đối phát sinh, người sử dụng có thể lựa chọn in tự động Phiếu thu, Phiếu chi, Phiếu kế toán.
    Các bạn có thời gian thì vào xem thử và góp ý giúp :
    https://sites.google.com/site/urdata123/san-pham/ke-toan/ktn2010_002b

Không biết bạn thanthai có quan tâm đến các file excel này không. Nếu có, nhờ bạn dành chút thời gian dùng thử và góp ý giúp.

Trân trọng,
    Excel 2007 hay 2010 vậy? Bây giờ ít người dùng lắm. Sao bạn không chuyển sang Excel 2003.

là Excel 2007. Nhưng nếu chuyển qua Excel 2003 thì chức năng filter sẽ tương đối khó sử dụng cho những người không thành thạo về Excel lắm.

Cám ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ xem lại vấn đề này và tìm ra hướng giải quyết sao cho đơn giản nhất cho file chạy trên ứng dụng Excel 2003.

Các bác oy!
    Cty em tính lương cho các thành viên cổ đông dựa trên doanh thu của từng người mà em ko biết lập bảng lương như thế nào cho hợp lý, có bác nào có biểu mẫu về bảng lương này cho em xin với

sao e ko thay gi het vay
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    chào các bác!
    cty e muốn kí hơp đồng thời vụ với NLĐ,do bên e là cty xây dựng nhưng lại ko biết làm những thủ tục gì và có phải khai báo với cơ quan thuế ko? và có phải nộp thuế TNCN ko. e mới ra trường nên ko biết mong a chị nào biết chỉ giúp e với. e chân thành cảm ơn.

Theo đề nghị của nhiều bạn, mình vừa upload file Nhật ký - Sổ cái demo cùng với chức năng in phiếu thu - phiếu chi chạy trên ứng dụng Ms Excel 2003 :
    https://sites.google.com/site/urdata123/san-pham/ke-toan

Nhờ các bạn tải về dùng thử và góp ý giúp.

Chào bạn. Cty mình cũng đang hạch toán theo hình thức nhật ký sổ cái.Vừa rồi mình có dùng thử phần nhật ký sổ cái bằng excel của bạn. thấy cũng hay hay, nhưng bạn ơi sao phần đọc số tiền lại không dùng đúng phông chữ vậy, mình tìn mọi cách để thay đổi phông chữ để co thể đọc được mà chẳng thay đổi được. Bạn chi giúp mình với nhé. nếu được bạn hãy nhắn vào địa chỉ Email; syhoat@gmail.com cho mình với nhé. Thank ban nhiều

sao file nay ko the thay doi dc du lieu en trong do vay co phai bi loi roi ko chan qua