Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kế toán Xuất khẩu nhập khẩu trên bravo 6.0

Mình đang tìm hiểu sử dụng phần mềm bravo 6.0, bác nào biết nhập tờ khai hải quan hàng nhập khẩu trong phiếu nhập mua và có cả cước phí vận chuyển ghi trên tờ khai đó nhập sao ko chỉ giùm mình với vd : sl 330, dg:880.909 tri gia la 78 198 000 (ty gia 369)
    ở dưới tờ khai có ghi cước: 144.84USD giá 3 017 000, thuế GTGT hàng NK phải nộp là (78 198 000+3 017 000)%10%=8 122 000
    Help me!!!

Ðề: Kế toán Xuất khẩu nhập khẩu trên bravo 6.0

Nếu Bravo60
    Chi phí (vận chuyển, bốc dỡ, ...) Bạn vào chứng từ chi phí để phân bổ giá trị phiếu nhập mua (tăng giá vốn cho vật tư)
    Thân

Ðề: Kế toán Xuất khẩu nhập khẩu trên bravo 6.0

Nhưng bạn ơi, trên tờ khai nó đã có chi phí vận chuyển và trị giá mua chung trong 1 tờ khai và tổng trị giá nó được dùng để tính thuế GTGT hàng nhập khẩu luôn, vậy sao mình tách nó ra để phân bổ được
    Free Cloud Storage - MediaFire
    Free Cloud Storage - MediaFire
    Bạn xem giúp mình với, nó vừa có phi ghi trên tờ khai, va cái phí đó cũng có hóa đơn riêng nhưng do tỷ giá khác nhau nên nó chênh lệch nhau
    Và bây giờ là mình ko biết nên kê khai thuê GTGT tháng 7 này là lấy giá trị trên tờ khai (vừa có chi phí vận chuyển+trị giá hàng) hay là trên hóa đơn vận chuyển riêng và trên trị giá hàng hóa riêng