Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Phần mềm kế toán MISA 7.9

Bác nào biết dùng phần mềm kế toán MISA 7.9 ko? Chỉ cho em với. EM cài nó vào máy, mà ko sao login đc, hu hu. Nên ko làm đc j cả. Chết em roài. Bác nào bít dùng chỉ em ngay nhé. Em đang cần gấp ạ
    Thanks các bác!:khonghiu:

Ðề: Phần mềm kế toán MISA 7.9

nếu bạn đăng ký rồi mà vẫn chưa xài được,có thể do biểu tượng misa chưa nổi lên ở thanh tabar,hoặc có nổi thỉ nó đang ở biểu tượng pause,bạn xem lại ha

Ban đầu khi Login nó đòi máy chủ phải không.KHông có thì làm sao mà sử dụng được.Rồi mới nói chuyện sau.

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Ban đầu khi Login nó đòi máy chủ phải không.KHông có thì làm sao mà sử dụng được.Rồi mới nói chuyện sau.
    Vấn đề đó thì phải giải quyết sao, vì dùng có mỗi 1 máy nên máy chủ cũng đồng thời là máy trạm rồi :gaitai::gaitai::gaitai:

Chắc hổng dùng được quá bạn ơi.Phần mềm này thiết kế dường như dung thủ thì phai có máy chủ hay sao ấy.

Bạn nhìn dưới thanh taskbar có biểu tượng SQL Server (Cái máy tính có mũi tên màu xanh, nếu ko có thì bạn phải mở nó lên), kích đúp vào nó --> copy dòng đầu tiên (Server) sau đó pass vào dòng đầu tiên trong phần mềm MISA (máy chủ) --> đồng ý. Khi vào đc thì bạn phải khai báo thông tin cho dữ liệu mới tạo. Lần sau không cần đăng nhập máy chủ. Cơ bản là vậy, có gì không hiểu PM cho mình, nếu biết gì thì mình sẽ trả lời, YM: dragonpc45. Chúc bạn may mắn!!!

Trích dẫn Gửi bởi dragonpc45
    Bạn nhìn dưới thanh taskbar có biểu tượng SQL Server (Cái máy tính có mũi tên màu xanh, nếu ko có thì bạn phải mở nó lên), kích đúp vào nó --> copy dòng đầu tiên (Server) sau đó pass vào dòng đầu tiên trong phần mềm MISA (máy chủ) --> đồng ý. Khi vào đc thì bạn phải khai báo thông tin cho dữ liệu mới tạo. Lần sau không cần đăng nhập máy chủ. Cơ bản là vậy, có gì không hiểu PM cho mình, nếu biết gì thì mình sẽ trả lời, YM: dragonpc45. Chúc bạn may mắn!!!
    hix bạn ghi số đt lun đi
    có jì lô cho nhanh chứ bạn ko online thì sao

Phone của mình: 0914224068, tên Minh

Bạn phải tạo cơ sở dữ liệu đã thì mới đăng nhập được chứ

Mình muốn dùng phần mềm này cho cty mới mở mà chưa hiểu rõ lắm, ko biết xài có ok ko? cty mình làm thương mại thôi cũng mới thành lập, bác nào có kinh nghiệm nói minh biết với nha, cám ơn nhiều _

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối