Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Chủ đề: PM MISA 7.9

Ðề: PM MISA 7.9

Trích dẫn Gửi bởi AT97
    cty mình đang sử dụng phầm mềm Misa 7.9.nhưng kế toán trước nghĩ rồi.mình mới vào và cũng tìm hiểu nhiều rồi nhưng còn vướng 1 chỗ đó là mình phải làm bước toán gì để có giá vốn TK632.
    Bạn vào quản lý kho,vào phần xuất kho là phản ánh giá vốn.Mình cũng dùng pm Misa chúng mình cùng trao đổi nha.

bạn làm như thế nào vậy.mình cũng đã vào phần quản lý kho , xuất kho nhưng ko thấy kế toán trước ghi gì hết.mình còn vướng chỗ đó mà ko biết làm sao?bên bạn kinh doanh ngành gì?

Nếu bạn hoặc kế toán trước đã xuất hàng bán thì bạn chỉ cần thực hiện thao tác dưới đây thì phần mền sẽ tự tính giá xuất kho cho bạn theo phương pháp mà bạn mặc định trước đó: Từ giao diện của MISA vào Nghiệp vụ\Quản lý kho\Cập nhật giá xuất kho\Thực hiện\Chương trình sẽ tự động cập nhật giá xuất kho của các vật tư, hàng hóa.

cảm ơn bạn.để mình thử xem.mong được giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi AT97
    cty mình đang sử dụng phầm mềm Misa 7.9.nhưng kế toán trước nghĩ rồi.mình mới vào và cũng tìm hiểu nhiều rồi nhưng còn vướng 1 chỗ đó là mình phải làm bước toán gì để có giá vốn TK632.
    mình đang đau đầu về việc tính giá thành trong PM misa 7.9, đối với công ty Thương mại thì dễ, chỉ cần cuối kỳ bạn vào cập nhật giá xuất kh là nó tữ động tính giá vốn. Nhưng còn trong sản xuất PM misa chưa tính được giá thành, phải làm bằng excel, PM MISA chỉ tập hợp chi phí lại thôi. chán

Trích dẫn Gửi bởi AT97
    Bản thân trong PM đã định sẵn TK632 rồi
    Khi bạn xuất kho 155.156 để bán thì PM tự động nhảy giá vốn

Bạn hohaco ơi ! bạn có thể nói rõ khi mặc định pp tính giá xuất kho mình vào phần nào xem lại.vì kế toán trước đã làm.cảm ơn nhiều
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    cảm ơn bạn.nhưng mình đã kiểm tra kỹ rồi ko thấy kế toán trước nhập vào phần xuất kho nhưng vẫn ra giá vốn.mĩnh cũng ko biết sao
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    cả nhà ơi!thực ra pm misa này kế toán 2008 đã sử dụng nhưng ko chỉnh sửa được tên cty và địa chỉ nên khi in ra phải sửa bằng tay rất mất tgian và ko có thẩm mĩ nữa.nhưng năm nay mình phải làm tiếp tục.vậy cả nhà có cách nào giúp mình sửa lại tên cty và địa chỉ ko?mong được giúp đỡ.

1.Từ giao diện của Misa bạn vào Hệ thống->Tuỳ chọn-> vật tư, hàng hoá để chọn phương pháp tính giá xuất ngầm định.
    2.Còn về phần không tìm thấy phần xuất kho của kế toán trước bạn có thể vào mục bán hàng, hoặc quản lý kho để xem lại. Một số người không dùng hình thức xuất kho mà chuyển vào mục bán hàng hoặc chứng từ nghiệp vụ khác, bạn chỉ cần theo doi trên sổ chi tiết vào thời điểm bán hàng là sẽ thấy rõ.
    3. Theo mình biết thì trong pm vẫn chỉnh sửa được tên cty và địa chỉ, chỉ không chỉnh sửa được mã thôi

đúng là misa chỉ tập hợp chi phí, có phần cập nhập giá xuất kho. nhưng với công ty mình số lượng hàng nhiều, mà 1 tháng 1 sản phẩm có nhiều giá nhập khác nhau tùy theo trị giá thị trường, với lại xuất cũng tương đối là lớn và xảy ra liên tục, bên mình dùng phương pháp đích danh, nếu dùgn misa thì bên mình lại phải nhập mã vật tư mới, nhưng thế thì ko kiểm soát được vì mã hàng khác nhau đã hơn 1000 mã, giờ thì lại tách mã của nhưng hàng khác nhau theo giá thì ko hợp lý. lên vẫn phải dùgn ẽxcel. mà trong tháng thì dùng phương pháp dích danh, nhưng cuoi tháng hàng ton thì bên mình lai dùng phương pháp binh quan ca ky, để chuyển số dư hàng tồn về 1 giá sang tháng sau. misa cũng hạn chế về phần này,....

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối