Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

chuyển phần mềm ổ đĩa c sang ổ đĩa D như thế nào

Ðề: chuyển phần mềm ổ đĩa c sang ổ đĩa D như thế nào

Không chuyển được đâu bạn à, muốn chuyển sang ổ khác chỉ có cách cài lài chương trình. Như trường hợp của bạn, máy hay bị virut, bạn có thể đóng băng bằng phần mềm Deep freeze vì virut hay tấn công ổ C.
    p/s: theo kinh nghiệm của mình. kie:

Trích dẫn Gửi bởi trangvp
    Không chuyển được đâu bạn à, muốn chuyển sang ổ khác chỉ có cách cài lài chương trình. Như trường hợp của bạn, máy hay bị virut, bạn có thể đóng băng bằng phần mềm Deep freeze vì virut hay tấn công ổ C.
    p/s: theo kinh nghiệm của mình. kie:
    Làm như bạn thì khỏi xài phần mềm HTKK lun.

Trích dẫn Gửi bởi tranthuy_tq
    chào cả nhà
    em muốn chuyển phần mềm kê khai thuế đang nằm ở ổ C bây giờ muốn chuyển sang ổ đĩa D thì làm sao được? vì máy em hay bị virút nên hay bị mất dữ liệu lắm. có ai biết chuyển sang thế nào không chỉ em với
    Bạn vào phần Công cụ mà sao chép dữ liệu lại đi.Sau đó gỡ phần mềm đó ra.Cài lại phần mềm đó,nhưng mà khi nó cho đường dẫn đại loại như thế này:C:-/Program Files\AutoCAD 2007 thì ban hãy sưa C lại thành Chữ D là nó tạo ngay cho bạn ổ D.Theo nhu cầu của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi tranthuy_tq
    chào cả nhà
    em muốn chuyển phần mềm kê khai thuế đang nằm ở ổ C bây giờ muốn chuyển sang ổ đĩa D thì làm sao được? vì máy em hay bị virút nên hay bị mất dữ liệu lắm. có ai biết chuyển sang thế nào không chỉ em với
    Nếu phần mềm đã có số liệu thì bạn thực hiện chức năg backup số liệu của phần mềm ra đã. Sau đó bạn tiến hành cài lại phần mềm và lưu ý trong quá trình cài đặt, bạn phải trỏ đường dẫn đến ổ D. Sau khi cài đặt xong, bạn thực hiện chức năng khôi phục số liệu vào phần mềm mới là ok.