Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

phần mềm kế toán fast2005

em mới tìm hiểu về phần mềm kế toán fast2005 thôi nên còn nhìu thiếu xót quá. Mong anh chị em chỉ giùm em với nha.
    Tháng 07/09 vừa qua em đã hoạch toán lên phần mềm kế toán fast 2005 rồi bi giờ em muốn phân bổ chi phí, kết chuyển chi phí và khoá sổ tháng 07 lun. Nhưng mò mãi mà vẫn ko làm được. Mong anh chị em ai bít phần mềm này giúp em với. Xin liên lạc qua YM! nguyentheduy840@yahoo.com.vn. Chân thành cảm ơn và xin hậu tạ!tks

Trích dẫn Gửi bởi maizo
    em mới tìm hiểu về phần mềm kế toán fast2005 thôi nên còn nhìu thiếu xót quá. Mong anh chị em chỉ giùm em với nha.
    Tháng 07/09 vừa qua em đã hoạch toán lên phần mềm kế toán fast 2005 rồi bi giờ em muốn phân bổ chi phí, kết chuyển chi phí và khoá sổ tháng 07 lun. Nhưng mò mãi mà vẫn ko làm được. Mong anh chị em ai bít phần mềm này giúp em với. Xin liên lạc qua YM! nguyentheduy840@yahoo.com.vn. Chân thành cảm ơn và xin hậu tạ!tks
    Có thể bạn maizo đã làm được, mình trả lời đây cho các bạn thắc mắc tương tự nhé
    1. Cuối kỳ cần kc các tk từ đầu 5 đến đầu 9, cụ thế

Kết chuyển 511 --> 911
    Kết chuyển 515 --> 911
    Kết chuyển 711 --> 911
    Kết chuyển 632 --> 911
    Kết chuyển 641 --> 911
    Kết chuyển 635 --> 911
    Kết chuyển 642 --> 911
    Kết chuyển 811 --> 911
    Kết chuyển lãi lỗ

Để áp dụng trong Fast có 2 bước để làm
    - Kế toán tổng hợp\Cập nhật số liệu\Khai báo các bút toán kết chuyển tư đông --> Để khai báo các bút toán kết chuyển
    - Bút toán kết chuyển tự động --> Để chạy các bút toán kết chuyển

Ngoài ra còn các bút toán kết chuyển khác như kết chuyển thuế GTGT, kết chuyển chi phí SXKD dở dang, cái này bạn nên dùng phiếu kế toán