Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 51
    Ðề: Kinh doanh gì để khởi nghiệp

bạn hỏi thế thì mêng mông quá.Cái gì cũng phải cụ thể chứ bạn.Bạn là dân kế toán mà, khoản nào cũng có chỗ đứng (tài khoản) trong hệ thống mà.Điều quan trọng nhất bây giờ theo mình nghĩ là bạn phải xác định bản thân mình thích kinh doanh về lĩnh vực nào: hàng thủ công mỹ nghệ, hàng nhu yếu phẩm, địa ốc, hàng nghệ thuật, chăn nuôi, trồng trọt... Sau khi bạn biết rõ rằng mình thật sự thích kinh doanh cái lĩnh vực mà bạn đã chọn thì bạn hãy quan sát môi trường bạn đang sống thật sự có cần đến mặt hàng mà bạn định kinh doanh hay không.Sau đó thì ... :lala: để sau nói tiếp hihi

Trích dẫn Gửi bởi hung29kt
    bạn hỏi thế thì mêng mông quá.Cái gì cũng phải cụ thể chứ bạn.Bạn là dân kế toán mà, khoản nào cũng có chỗ đứng (tài khoản) trong hệ thống mà.Điều quan trọng nhất bây giờ theo mình nghĩ là bạn phải xác định bản thân mình thích kinh doanh về lĩnh vực nào: hàng thủ công mỹ nghệ, hàng nhu yếu phẩm, địa ốc, hàng nghệ thuật, chăn nuôi, trồng trọt... Sau khi bạn biết rõ rằng mình thật sự thích kinh doanh cái lĩnh vực mà bạn đã chọn thì bạn hãy quan sát môi trường bạn đang sống thật sự có cần đến mặt hàng mà bạn định kinh doanh hay không.Sau đó thì ... :lala: để sau nói tiếp hihi
    Đồng ý với ý kiến của bạn

Kiếm thêm ít tiền nữa rồi mở tiệm cầm đồ, ghi cá độ bóng đá, thế là ok, tiền lợi nhanh nhưng rất mạo hiểm, có gan mới mần giàu được! hớ hớ: chay:

Trích dẫn Gửi bởi Thỏ ngố
    Kiếm thêm ít tiền nữa rồi mở tiệm cầm đồ, ghi cá độ bóng đá, thế là ok, tiền lợi nhanh nhưng rất mạo hiểm, có gan mới mần giàu được! hớ hớ: chay:
    Đi móc bọc đi em :imlanglun:

Trích dẫn Gửi bởi kimthanh08
    Đi móc bọc đi em :imlanglun:
    :k5798618: mua xe máy rẻ ,chạy xe ôm hay như kim thanh nói !:daotac:

Trích dẫn Gửi bởi HOA BẤT TỬ
    :k5798618: mua xe máy rẻ ,chạy xe ôm hay như kim thanh nói !:daotac:
    trồng hoa trên "zing me", kinh doanh nhà hàng trên "zing me".... đảm bảo chắc thắng :money:

Theo em nên kinh doanh mặt hàng tạp phẩm ý vì cái đó em nghĩ là người người, nhà nhà, ai ai cũng luôn luôn cần nên cái đó hợp lý nhất vốn ít mà lại dễ làm em cũng đang có ý định đó đây nhưng chưa có vốn, nếu mình có thế xin đc 1 chân làm đại lý khách hàng của 1 công ty nào đó thì tốt nữa, chúc chị thành công vang dội nha. khi nào giàu cho em theo với hiiiiiiiii.:k5429592:

hic, tớ thì mua một con Dream tàu khoảng 6 tr, chạy xe ôm^^

Trích dẫn Gửi bởi khunglong171
    :thodai:Kinh doanh gì để khởi nghiệp với số vốn từ 10 triệu đến 30 triệu nhỉ?

Làm đại lý chuyển phát nhanh cho bên tớ đi bạn :demtien:

Theo minh nghĩ với số vốn đấy bạn mở 1 quán thời trang mẹ và bé đuợc đấy

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối