Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

hướng dẫn kinh doanh

e năm nay 23t, hiện e đang làm kế toán nhưng e rất thích kinh doanh nhà nghỉ. Vậy trong diễn đàn nhà mình có bác nào đang kinh doanh nhà nghỉ hay có kinh nghiệm về lĩnh vực này cho e theo với. Em muốn được vào làm nhân viên trước để học hỏi kinh nghiệm kinh doanh của các bậc tiền bối(hì... vì trước khi làm thầy phải làm thợ đã mà.). à e đang ở Hà nội nhé.

Ðề: hướng dẫn kinh doanh

có Anh đây, Em đang làm ở đâu, có Xinh gái không , có người yêu chưa? hình như Em ở Bắc Ninh đúng ko ?

rùng cả mình kinh tởm anh Phungthang ah

Đúng là Phungthang mê gái thiệt, thấy gái là mắt sáng rỡ, người ta ghi rõ ràng là ở Hà nội không đọc mà hỏi có phải ở Bắc ninh không? Ở Bắc ninh gần ông, chắc em gái chết mất. He he

Hi... mình cũng đang làm ở bộ phận kinh doanh nè, nhưng là trong Công ty may chứ hok phải bên Khách sạn, nhà nghĩ. Bạn hỏi anh letuan28 thử đi, anh ấy là trưởng phòng kinh doanh cho một Công ty gì gì đó.

tui cũng mún kinh doanh, nhưng chắc là cafe hoac khach sạn thui, chứ ko thĩ nhà nghỉ

Nếu có vốn kinh doanh khách sạn, nhà nghỉ là sướng nhất không sợ mưa nắng, ế ẩm. Chỉ cần quan hệ tốt với chính quyền và bên Công an là có thể ngồi rung đùi đếm tiền.

Trích dẫn Gửi bởi letuan28
    Nếu có vốn kinh doanh khách sạn, nhà nghỉ là sướng nhất không sợ mưa nắng, ế ẩm. Chỉ cần quan hệ tốt với chính quyền và bên Công an là có thể ngồi rung đùi đếm tiền.
    Cũng còn tùy, vì không phải ai cũng gặp may mắn như vậy đâu anh.

anh letuan28 ơi nghe nói anh là trưởng phòng kinh doanh vậy a có thể chia sẻ cho e biết trong con đường kinh doanh điều gì quyết định thành công.

Trích dẫn Gửi bởi buimao_bn
    anh letuan28 ơi nghe nói anh là trưởng phòng kinh doanh vậy a có thể chia sẻ cho e biết trong con đường kinh doanh điều gì quyết định thành công.
    Kinh doanh muốn thành công phải hội đủ yếu tố: thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Thiên thời ở đây được hiểu là cơ hội làm ăn đã đến, em có vốn và muốn kinh doanh khách sạn, em nên nắm bắt ngay cơ hội này, địa lợi là em phải chọn địa điểm kinh doanh phù hợp với loại hình này, nhân hòa là mình sống sao cho mọi người quý mến, nhân viên sẽ làm việc hết mình vì em, những người mà mình cần giúp đỡ trong việc làm ăn sẽ hỗ trợ em nhiệt tình. Thường khi muốn kinh doanh bất cứ loại hình nào em phải có bước khảo sát và nghiên cứu thị trường thật kỹ ( Chúng ta thường làm theo cảm tính ) từ đó mới hoạch định chiến lược kinh doanh, tính toán kinh phí, tài chính để thu hồi vốn và sinh lợi tốt nhất trong thời gian ngắn nhất. Yếu tố tạo nên thành công ngoài nghiệp vụ chuyên môn, tài năng... phải kể đến ngoại giao, nó là yếu tố quan trọng hàng đầu mà dân kinh doanh phải có. Ngoài ra phải nói đến một điều nữa, đó là sự may mắn. Chúc em thành công với ước mơ của mình nhé ! Cần hỗ trợ thêm chi tiết em có thể trao đổi với anh qua mail: tuanlienson@yahoo.com

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối