Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Căn lề trong EXcel

Ðề: Căn lề trong EXcel

Vì dữ liệu của bạn chưa hẳn đã dồn sát ra 2 bên lề. Nên khi ban căn lề bằng nhau nhưng khi in ra không bằng nhau là vì 1 bên có dư 1 cột trống, bạn xem lại dữ liệu của mình, thêm hoặc bớt cột để dữ liệu ở sát 2 bên lễ là được

Bạn có thể căn chỉnh trong phần chuẩn bị print phần page setup > Margins căn chỉnh left, right bằng nhau ...

Cám ơn bạn ketoan68, Mình đã xem lại dữ liệu và cột rùi nhưng vấn ko được ,lề trái vấn rộng hơn lề phải . Xin lỗi lúc đầu mình nói ngược, đính chính lại là lề bên trái rộng hơn lề phải. Bạn thử lại giúp mình xem sao nhé!

Câu hỏi rất hay nhưng toàn thằng ngu trả lời. tao đây cũng bị như vậy đã làm mọi cách: setup A4, Printer A4, căn lề đều trái > lề phải 1 ít để đóng quyển. đã kiêm tra dữ liệu không có cột nào thừa. Soi lên trước khi in rất đẹp. Khi in ra không được nhu mong muốn, lề phải lại > lề trái...

[ai ma oai the

Margin chỉ chỉnh khoảng trống trái, phải, trên dưới
    Page chỉ là khổ giấy muốn in trong ngăn nào

Phần chính là Speadsheet, nếu nhiều columns qúa hay có chart trong đó sẽ leo lề lấn hay bị dư ra . Do đó cần chọn REGION hoặc vài column row nhỏ nào thi current region . Cần chỉnh break để nó ra đẹp, nếu ko head title nằm trang trước thì chả ra gì cả hoặc table nằm trên mà chart nằm dưới

Câu hỏi này khá lâu rồi nhưng mình thấy chưa có câu trả lời thích đáng cho nó nhỉ.
    Nếu mình không nhầm người hỏi đang muốn hỏi cách in văn bản mà văn bản được ở giữa giấy phải hok ạ?
    Nếu trong Excel đây là phần rất hữu dụng cho các bác làm kế toán đây:
    Các bạn mở hộp thoại Page Setup lên => Chọn đúng Tab Margin => Nhìn xuống phần Center of Page có 2 lựa chọn
    - Horizontally : Tích chọn vào đây thì dữ liệu được căn đúng giữa giấy (so với lề trái và phải) khi in ra
    - Vertically : Tích chọn vào đây thì dữ liệu được căn đúng giữa giấy (so với lề trên và dưới ) khi in ra

Các bạn thử nhé!

ngu người ta mới cần phải học hỏi nhé,,bác đã tự tin với đời hơn ai chưa mà kêu người khác ngu thế...Như vậy người ta khinh cho thôi..

Trích dẫn Gửi bởi lieunb
    Câu hỏi rất hay nhưng toàn thằng ngu trả lời. tao đây cũng bị như vậy đã làm mọi cách: setup A4, Printer A4, căn lề đều trái > lề phải 1 ít để đóng quyển. đã kiêm tra dữ liệu không có cột nào thừa. Soi lên trước khi in rất đẹp. Khi in ra không được nhu mong muốn, lề phải lại > lề trái...

Dễ lắm bạn ạ, bạn xem hướng dẫn dưới đây nhé:

[VIDEO]