TSCĐ

Mình là kế toán cho một cây xăng nhỏ. Mới đi vào hoạt động đầu tháng 4 này. Mình thấy nhà trưng bày, mái che và toàn bộ khu bồn của cây xăng được tính là TSCĐ. Nhưng vì cây xăng này mướn xây dựng theo hình thức giao thầu nên mình chỉ thấy có hợp đồng giao thầu trên đó có ghi giá trị HĐ là 50tr và có biên bản nghiệm thu và bàn giao. Ngoài ra chẳng có hóa đơn gì cả. Chủ thầu chỉ là một người đại diện cho số thợ lãnh thầu nên kg có xuất hóa đơn hay chứng từ gì cả. Họ thanh toán với nhau bằng tiền mặt. Hiện tại mình muốn ghi nhận nguyên giá TSCĐ này để bắt đầy trích KH. Mình muốn hỏi giá trị ghi trên HĐ mình có thể tính vào nguyên giá TSCĐ được không? Hợp đồng giao thầu đó có tính là chứng từ được không? Dùng phiếu chi tiền mặt cho nhà thầu làm chứng từ chứng minh giá trị TSCĐ được không? Họ không có ra hóa đơn nên mình không biết nên làm thế nào cho đúng!
Cho mình hỏi thêm các thủ tục cần thiết để xác định nguyên giá TSCĐ nhà xưởng theo phương thức giao thầu bao gồm những gì để hợp lệ giấy tờ? Hiện tại bên mình chỉ có HĐ giao nhận thầu thôi ngoài ra không có biên bản gì hết! Quyết toán công trình xây dựng bao gồm những giấy tờ gì vậy?