Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: đặt tên công ty

đặt tên công ty

các anh chị cho em hỏi tý nhé:
    em muốn thành lập công ty TNHH 1 thành viên nhưng em xem trên sở kế hoạch đầu tư thì thấy tên em định đặt cho công ty đã có nhưng chỉ ghi là công ty TNHH rồi tên em định đặt. Ví dụ: em muốn fddawtj tên công ty là công ty TNHH Tin Học ABC, thì em thấy trên sở kế hoạch đầu tư thành phố em search đã thấy tên đó rồi (tức là tên đã được đăng ký). Nhưng em không biết đó là công ty một thành viên hay 2 thành viên.Em định đặt tên công ty như vậy nhưng thêm một từ nữa là "một thành viên". vÍ DỤ: Công Ty TNHH Một Thành Viên Tin Học ABC. vẬY em có phạm luật trùng tên khjoong, mong mọi người giải đáp giúp em. Thanks mọi người nhiều nha.

:wc::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi::tuivo toi::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi:

Ðề: đặt tên công ty

Trích dẫn Gửi bởi anvayen10123
    các anh chị cho em hỏi tý nhé:
    em muốn thành lập công ty TNHH 1 thành viên nhưng em xem trên sở kế hoạch đầu tư thì thấy tên em định đặt cho công ty đã có nhưng chỉ ghi là công ty TNHH rồi tên em định đặt. Ví dụ: em muốn fddawtj tên công ty là công ty TNHH Tin Học ABC, thì em thấy trên sở kế hoạch đầu tư thành phố em search đã thấy tên đó rồi (tức là tên đã được đăng ký). Nhưng em không biết đó là công ty một thành viên hay 2 thành viên.Em định đặt tên công ty như vậy nhưng thêm một từ nữa là "một thành viên". vÍ DỤ: Công Ty TNHH Một Thành Viên Tin Học ABC. vẬY em có phạm luật trùng tên khjoong, mong mọi người giải đáp giúp em. Thanks mọi người nhiều nha.

:wc::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi::tuivo toi::tuivotoi::tuivotoi::tuivotoi:
    Tên dự kiến của bạn sẽ không trùng 100% với tên doanh nghiệp đã có, tuy nhiên vẫn bị coi là "dễ gây nhầm lẫn". Bạn có thể tham khảo các quy định về đặt tên doanh nghiệp tại Các quy định hiện hành về tên doanh nghiệp

Bạn tham khảo thêm nghị định 43/2010 nhé, nếu tên công ty bạn định đặt đã có rồi bạn phải đổi sang tên khác, hoặc nếu muốn lấy ABC phải bỏ từ "tin học" đi thay vào đó là đầu tư phát tiển công nghệ ABC hay đại loại là tên ngành nghề, lĩnh vực KD khác. Nếu không thì chọn tên khác đi sao lại cứ phải là ABC.