Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Thủ tục với thuế khi thay đổi địa điểm công ty.

Bạn làm mẫu 08 thông báo cho CQT biết nhé.

Trích dẫn Gửi bởi lethithuhanh
    Sắp tới công ty em chuyển điạ điểm nhưng em không muốn thay đổi lại đăng ký kinh doanh và vẫn muốn nộp thuế ở quận cũ. Vậy em phải làm những thủ tục gì với cơ quan thuế ah?
    Chuyển địa điểm sang quận khác thì phải đổi giấy phép ĐKKD và chuyển hồ sơ thuế luôn nha bạn. Không làm theo ý bạn muốn được.

Sao em vẫn thấy nhiều công ty đặt trụ sở ở 1 nơi (không hoạt động) nhưng lại kinh doanh ở nơi khác nhỉ?

Sao em vẫn thấy nhiều công ty đặt trụ sở ở 1 nơi (không hoạt động) nhưng lại kinh doanh ở nơi khác nhỉ?
    Có thể đó chỉ là văn phòng đặi diện hoặc trụ sở thôi, còn chỗ kinh doanh kia là chi nhánh, kho hàng,...Giấy phép ghi cty nằm ở địa bàn quận nào thì chi cục thuế quận đó quản lý (trừ các cty do cục thuế quản lý).

Trích dẫn Gửi bởi lysucha
    Có thể đó chỉ là văn phòng đặi diện hoặc trụ sở thôi, còn chỗ kinh doanh kia là chi nhánh, kho hàng,...Giấy phép ghi cty nằm ở địa bàn quận nào thì chi cục thuế quận đó quản lý (trừ các cty do cục thuế quản lý).
    Vậy bây giờ em vẫn muốn đặt trụ sở ở địa điểm cũ nhưng lại hoạt động ở địa điểm khác thì cần làm thủ tục gì ah? Và hàng tháng em làm việc với cơ quan thuế thì làm ở địa điểm đăng ký trụ sở hay nơi hoạt động ah?

Sắp tới công ty em chuyển điạ điểm nhưng em không muốn thay đổi lại đăng ký kinh doanh và vẫn muốn nộp thuế ở quận cũ. Vậy em phải làm những thủ tục gì với cơ quan thuế ah?
    - ĐKKD có thay đổi thì bạn làm mẫu 08/MST để thông báo cho CQThuế biết.
    - Nếu địa chỉ ĐKKD của bạn thay đổi nhưng không thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì chỉ cần đến làm thủ tục trả lại hóa đơn cũ & lấy hóa đơn mới. Còn thay đổi cơ quan Thuế quản lý thì bên Thuế sẽ làm thêm thủ tục quyết toán tình hình thực hiện nghĩa vụ Thuế với NN cho Cty bạn.