Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Thay đổi giám đốc có cần làm lại hợp đồng mượn nhà để mua hoá đơn không.

Công ty em vừa làm thủ tục thay đổi người đại diện theo pháp luật.Và hiện đang làm thủ tục mua hoá đơn.Vì hợp đồng mượn nhà của bên em không công chứng nên vẫn chưa mua được hoá đơn. Vậy bây giờ bên em làm thủ tục mượn nhà thì trong giấy tờ nên để từ thời điểm giám đốc cũ mượn hay thời điểm bây giờ giám đốc mới mượn ah.Nếu thời điểm giám đốc cũ mượn thì để người đại diện theo pháp luật đứng ra mượn là giám đốc mới có được không?
    Còn nếu để thời điểm bây giờ mới mượn thì thuế họ bảo không khớp so với ngày trong đăng ký kinh doanh.Vì khi có đăng ký kinh doanh thì phải có địa điểm rồi.Em không biết phải để ngày trong hợp đồng mượn nhà như thế nào cho hợp lý.Anh (chị) có kinh nghiệm giúp em với!

Ðề: Thay đổi giám đốc có cần làm lại hợp đồng mượn nhà để mua hoá đơn không.

bên bạn thay dổi giám đốc thì phải làm lại giấy đăng ký kinh doanh,rồi làm hợp đồng thuê nhà,rồi mới mua hoá đơn chứ

Các thủ tục đấy em đã làm xong rồi.Chỉ còn việc mua hoá đơn nữa thôi.Nhưng em không biết cái hợp đồng mượn nhà thì cần phải đi công chứng hay nhờ chủ nhà ra phường xác nhận vào hợp đồng mượn nhà là được ah?Giúp em với, em đang cần rất gấp ah.huuuuuuuuuu

HĐ mượn nhà ko phải công chứng đâu, và thay đổi giám đốc cũng ko phải đổi hđ nhà đâu. vì khi ký thì công ty chịu trách nhiệm chứ, giám đốc chỉ là người đại diện thôi.

Không được anh ah.cán bộ thuế bên em không chấp nhận bắt phải công chứng.Mà em không hiểu ra phải đi ra các phòng công chứng để làm hay ra phường công chứng như các giấy tờ bình thường nữa.

Trích dẫn Gửi bởi lethithuhanh
    Không được anh ah.cán bộ thuế bên em không chấp nhận bắt phải công chứng.Mà em không hiểu ra phải đi ra các phòng công chứng để làm hay ra phường công chứng như các giấy tờ bình thường nữa.
    Công chứng ở phòng công chứng

Trích dẫn Gửi bởi lethithuhanh
    Công ty em vừa làm thủ tục thay đổi người đại diện theo pháp luật.Và hiện đang làm thủ tục mua hoá đơn.Vì hợp đồng mượn nhà của bên em không công chứng nên vẫn chưa mua được hoá đơn. Vậy bây giờ bên em làm thủ tục mượn nhà thì trong giấy tờ nên để từ thời điểm giám đốc cũ mượn hay thời điểm bây giờ giám đốc mới mượn ah.Nếu thời điểm giám đốc cũ mượn thì để người đại diện theo pháp luật đứng ra mượn là giám đốc mới có được không?
    Còn nếu để thời điểm bây giờ mới mượn thì thuế họ bảo không khớp so với ngày trong đăng ký kinh doanh.Vì khi có đăng ký kinh doanh thì phải có địa điểm rồi.Em không biết phải để ngày trong hợp đồng mượn nhà như thế nào cho hợp lý.Anh (chị) có kinh nghiệm giúp em với!
    Bạn vẫn giữ nguyên đó và làm thêm cái phụ lục kèm theo nữa là được.

bạn nớinh ko ai mà ko bt nhưng quan trọng là bây giừo cơ quan thuế họ kô chụi khì

Mình vẫn chưa hiểu bạn nói rõ bạn mua hoá đơn gì bạn phải nói cụ thể ra mọi người mới biết và giải quyết giúp bạn chứ.