Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Thủ tục ngừng tham gia BHXH?

Chào cả nhà!
    Cả nhà ơi! vào tháng 04/2010( đóng 3 tháng 4-6) em có đóng BHXH cho một số công nhân nhưng qua tháng 05/2010 một số người trong số đó nghỉ , vậy bây giằo muốn ngưng không đóng BHXH cho những người đó em phải làm những thủ tục gì ? và anh chị nào có mẩu thì cho em xin với .
    cảm ơn cả nhà nhìu!!!

Ðề: Thủ tục ngừng tham gia BHXH?

Trích dẫn Gửi bởi phuong kim
    Chào cả nhà!
    Cả nhà ơi! vào tháng 04/2010( đóng 3 tháng 4-6) em có đóng BHXH cho một số công nhân nhưng qua tháng 05/2010 một số người trong số đó nghỉ , vậy bây giằo muốn ngưng không đóng BHXH cho những người đó em phải làm những thủ tục gì ? và anh chị nào có mẩu thì cho em xin với .
    cảm ơn cả nhà nhìu!!!
    vậy là tiền bạn đã đóng cho họ cả 3 tháng 4,5,6 rồi nhưng đến thág 5 thì họ nghỉ ah?Nếu bạn chưa cấp sổ: bạn lập danh sách mỗi loại 3 bản bao gồm: Danh sách cấp sổ BHXH, tờ khai theo mẫu 01-TBH ban hành theo công văn 1615, rồi đem nộp cùng với bộ hồ sơ của người lao động.
    - Để giảm lao động: bạn lập biểu C2A - 3 bản, nếu thu hồi thẻ trả cơ quan BH thì bạn điền vào chỗ số thẻ giảm có thu hồi, nếu không thì điền vào chỗ còn lại và bạn phải nộp số tiền BHYT cho đến thời hạn ghi trên thẻ. Đồng thời bạn báo giảm vào biểu 03a.
    bạn cho mail đi mình gửi mẫu cho

Trích dẫn Gửi bởi ketoan0909
    vậy là tiền bạn đã đóng cho họ cả 3 tháng 4,5,6 rồi nhưng đến thág 5 thì họ nghỉ ah?Nếu bạn chưa cấp sổ: bạn lập danh sách mỗi loại 3 bản bao gồm: Danh sách cấp sổ BHXH, tờ khai theo mẫu 01-TBH ban hành theo công văn 1615, rồi đem nộp cùng với bộ hồ sơ của người lao động.
    - Để giảm lao động: bạn lập biểu C2A - 3 bản, nếu thu hồi thẻ trả cơ quan BH thì bạn điền vào chỗ số thẻ giảm có thu hồi, nếu không thì điền vào chỗ còn lại và bạn phải nộp số tiền BHYT cho đến thời hạn ghi trên thẻ. Đồng thời bạn báo giảm vào biểu 03a.
    bạn cho mail đi mình gửi mẫu cho
    Mình bổ sung chút về thủ tục cấp sổ: ngoài những giấy tờ nói trên, còn bổ sung thêm mẫu 2a (mẫu mà khi mình báo tăng cho họ ấy.pho tô cũng được), giấy khai sinh, chứng minh nhân dân, quyết định tuyển dụng hoặc hợp đồng lao động. về thủ tục báo giảm thì dùng mẫu 30-TBH (4 bản) chứ không phải 2a đâu. thêm các quyết định thôi việc nữa.
    Thân

Chào cả nhà!
    cảm ơn cả nhà nhìu!!!

Bạn chỉ cần làm mẫu 03a thôi (giảm lao động trả thẻ BHYT or kg trả thẻ)
    Rồi bạn xuống BHXH kêu BHXH bảo lưu sổ cho những người đó.

Có thể cho em xin mẩu 3b đó được không Mr CooL?

Có thể cho em xin mẩu 3b đó được không Mr CooL?

Kool nhầm mẫu: Làm mẫu 03a-TBH. Kg phải 03b.
    Sorry bạn.
    Bạn down mẫu bên dưới.

Và có càn thêm quyết định thôi việc ko ạ? Mr Cool trả lời em lun nha! thank nhìu!!!!