Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

thủ tục hủy hóa đơn để củ mua hóa đơn mới

Ðề: thủ tục hủy hóa đơn để củ mua hóa đơn mới

Trích dẫn Gửi bởi kieuduyen
    Chào các bạn, công ty mình đổi tên thành công ty khác, bây giờ mình làm thủ tục gì để hủy hóa đơn của công ty củ để mua hóa đơn mơi? Các bạn giúp mình hen, cảm ơn nhiều nhiều
    Bạn làm báo cáo sử dụng hoá đơn đến khi đổi tên. Mang hoá đơn còn lại, sổ mua hoá đơn. Đến cơ quan quản lý thuế làm biên bản thu hồi hoá đơn chưa sử dụng.

Trích dẫn Gửi bởi Susun
    Bạn làm báo cáo sử dụng hoá đơn đến khi đổi tên. Mang hoá đơn còn lại, sổ mua hoá đơn. Đến cơ quan quản lý thuế làm biên bản thu hồi hoá đơn chưa sử dụng.
    có nghĩa là câm cái báo cáo sử dụng tình hình hóa đơn, có đóng dấu của sếp , kèm theo các lạoi giấy tờ khác ha?

Bạn đem hoá đơn đó lên cụ thuế đổ hoá đơn mới khi đi bạn nhớ đêm cMND và giấy phép kinh doanh công ty hiện tại và làm tờ đơn xin cấp lại hoá đơn mới....

Trích dẫn Gửi bởi viet85
    Bạn đem hoá đơn đó lên cụ thuế đổ hoá đơn mới khi đi bạn nhớ đêm cMND và giấy phép kinh doanh công ty hiện tại và làm tờ đơn xin cấp lại hoá đơn mới....
    cái tờ đơn đó mình tự làm hay có làm theo mẫu gì hong? giúp mình đi, vì thứ 2 này mình phải làm rồi
    huhu