Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Thay đổi địa chỉ trên GPKD

Các anh chị cho mình hỏi trong năm 2008 mình có thành lập chi nhánh cty và đánh nhằm địa chỉ của chi nhánh và trên sở cũng đã cấp Giấy Phép cho mình theo địa chỉ kê khai sai vậy bây giời mình muốn điều chỉnh lại địa chỉ thì cần những giấy tờ gì. bạn nào có mẫu cho mình với.

Ðề: Thay đổi địa chỉ trên GPKD

bạn gọi điện đến sở KHĐT hỏi họ sẽ hướng dẫn cho ngay. Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi huyenthoai
    Các anh chị cho mình hỏi trong năm 2008 mình có thành lập chi nhánh cty và đánh nhằm địa chỉ của chi nhánh và trên sở cũng đã cấp Giấy Phép cho mình theo địa chỉ kê khai sai vậy bây giời mình muốn điều chỉnh lại địa chỉ thì cần những giấy tờ gì. bạn nào có mẫu cho mình với.
    bạn phải làm thủ tục sửa đổi địa chỉ trụ sở chi nhánh thôi, hồ sơ gồm quyết định sửa đổi địa chỉ trụ sở của hội đồng cổ đông (đối với cty cổ phần) còn đối với cty TNHH 1 thành viên thì là quyết định của chủ sở hữu, thứ 2 là thông bóa sửa đổi (cũng như trên), thứ 3 là bản chính giấy phép đăng ký kinh doanh, 4 là giấy giới thiệu của người đi làm thủ tục thay đổi, à quên, nếu là cty CP thì cần phải có biên bản họp hội đồng cổ đông về việc sửa đổi địa chỉ nữa bạn ạ

bạn nào có làm qua thì chỉ cho mình với nhé.
    doanh nghiệp mình chuyển địa chỉ từ q. 7 sang q. bình tân, mình phải thay đổi mẫu dấu.
    mình chưa biết phải đăng ký đổi mẫu dấu ở đâu, và nộp hồ sơ gồm giấy tờ gì nhỉ? mình có nghe chị GD nói là ở Trần Hưng Đạo nhưng mình không rõ lắm. cảm ơn các bạn

tran nhan mến! bạn cầm giấy phép bản chính ở địa chỉ mới cùng với:
    1/- Giấy giới thiệu của Giám đốc
    2/- 01 bản sao y có công chứng
    3/- giấy phép cấp mộc cũ và mộc cũ
    bạn đi trên đường Trần Hưng Đạo, đối diện với Sở Cứu Hoả TP, mình quên địa chỉ số bao nhiêu nhiêu mình quên rồi nhưng khoản bốn trăm sáu đến bốn trăm chín mươi mấy
    Đó là phòng cảnh sát , đến đó họ sẽ đưa cho bạn Biên bản thu hồi dấu cho bạn điền vào và họ sẽ thu hồi tất cả những mục kê ở trên ngoài trừ giấy phép chính họ trả lại cho mình, đóng tiền làm mộc và đưa phiếu hẹn ngày đến lấy.
    chúc bạn thành công

xin cảm ơn bạn ngocha_1955 nhé
    thứ 2 mình sẽ đi.

mình đã làm xong rồi. mình chia sẻ chút kinh nghiệm thôi.
    phòng cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội : địa chỉ: 459 Trần Hưng Đạo, P. cầu kho, q. 1
    nộp giấy tờ như bạn ngocha_1955 nói , con dấu cũ chưa nộp.
    trong vòng 02 ngày sẽ trả con dấu mới, khi đó mới nộp lại con dấu cũ.
    cảm ơn các bạn đã quan tâm