Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

GHI HÓA ĐƠN VẬT TƯ VÀ THI CÔNG

Chào các bạn, cho mình hỏi như sau: Cty của mình có chức năng mua bán và thi công thiết bị nước. Các chứng từ bao gồm: Báo giá, HĐKT (bao gồm công và vật tư). HĐKT ghi nội dung công việc là: "Thi công lắp đặt hệ thống nước cho công trình XYZ". Như vậy khi xuất HĐ GTGT thì mình có cần ghi rõ chi tiết từng mặt hàng hay không? Hay chỉ cần ghi chung Công và Vật tư là: "Thi công lắp đặt hệ thống nước cho công trình XYZ theo HĐKT số ...". Tất cả các vật tư đầu vào của mình có HĐ GTGT đầy đủ. Cảm ơn sự hỗ trợ của các bạn.
    MY NHI

Ðề: GHI HÓA ĐƠN VẬT TƯ VÀ THI CÔNG

Trích dẫn Gửi bởi mynhi
    Chào các bạn, cho mình hỏi như sau: Cty của mình có chức năng mua bán và thi công thiết bị nước. Các chứng từ bao gồm: Báo giá, HĐKT (bao gồm công và vật tư). HĐKT ghi nội dung công việc là: "Thi công lắp đặt hệ thống nước cho công trình XYZ". Như vậy khi xuất HĐ GTGT thì mình có cần ghi rõ chi tiết từng mặt hàng hay không? Hay chỉ cần ghi chung Công và Vật tư là: "Thi công lắp đặt hệ thống nước cho công trình XYZ theo HĐKT số ...". Tất cả các vật tư đầu vào của mình có HĐ GTGT đầy đủ. Cảm ơn sự hỗ trợ của các bạn.
    MY NHI
    Bạn chỉ cần ghi

"Thi công lắp đặt hệ thống nước cho công trình XYZ theo HĐKT số ...".
    kèm thêm phụ lục hợp đồng kinh tế trong đó giá trên bao gồm cả vật tư và nhân công.

Thân chào!

Bạn phải làm quyết toán cho công việc đó, biên bản nghiệm thu bàn giao....
    Và HĐ thì ghi như dragon489 là đúng

bên em là c.ty xây dựng cũng ghi như vậy " chi phí thi công ( bao gồm vật tư + nhân công ) công trình ........( theo HĐ số.....) " ghi số tiền rùi VAT là 10%....!
    cuối cùng sẽ làm biên bản nghiệm thu, bàn giao - > quyết toán và hồ sơ hoàn công ( nếu có ).:cheers1:

Các bạn cho mình làm phiền một chút nữa là: Biên Bản Bàn Giao và Nghiệm Thu thì có cần đóng mộc tròn của Công Ty bên kia (Chủ Đầu Tư) không? Chân thành cảm ơn các bạn.

Trời sao không bạn vậy bạn ko dóng mộc bên kia thì bạn bàn giao cho ai
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Mấy cái này nó có mẫu quy định của bộ xây dựng đó bạn

Ban Tuanav oi, minh lo xuat HD GTGT rồi, nhưng bên kia chỉ ký Biên Bản Bàn Giao và Nghiệm Thu thôi, mình không biết sau này cơ quan Thue kiêm tra thì có sao hay không? Cảm ơn bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi mynhi
    Ban Tuanav oi, minh lo xuat HD GTGT rồi, nhưng bên kia chỉ ký Biên Bản Bàn Giao và Nghiệm Thu thôi, mình không biết sau này cơ quan Thue kiêm tra thì có sao hay không? Cảm ơn bạn nhiều.
    Thì chạy qua bảo họ đóng dấu cho

Trích dẫn Gửi bởi tuanav
    Thì chạy qua bảo họ đóng dấu cho
    Ban Tuan av ơi, tôi lỡ xuất HD GTGT rồi nhưng bên kia không chịu bổ sung mộc đỏ cho bên mình, không biết có bị Thuế phạt không? mình lo quá.

ko bổ dung mộc đỏ thì cái họ có ý nhây nhưa với mình và cái bộ quyết toán và nghiệm thu đó cũng ko có giá trị...vì ko có dấu xác nhận..họ lại nói ai kí mà chẳng đc.....lật lọng.... mà sao lại xuất HĐ trước khi quyết toán vậy bạn.....? vậy thì bên kia chắc chắn là cù nhây với bạn rùi đó...rắc rối đây..!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối