Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Tốt nghiệp cao đẳng loại trung bình khá có dễ xin việc không?

Các anh chị cho em lời khuyên với. Em tốt nghiệp cao đẳng bằng trung bình khá. Hiện tại, Em đang tìm việc nhưng lại phân vân về bằng của mình. Với bằng đấy, em có dễ xin việc không và có thể làm những việc gì? Cảm ơn các anh chị nhiều.

Ðề: Tốt nghiệp cao đẳng loại trung bình khá có dễ xin việc không?

Đừng lo , em có thể xin làm kế toán viên tại các công ty được ngay mà , chỉ có điều bằng TB khá của em có thực lực không thôi , nếu thấy vẫn khó khăn thì qua chỗ tui chỉ chỗ đang cần tuyển nhân viên cho nhé ! Miễn phí hoàn toàn nhưng với điều kiện là phải thực tâm yêu nghề .

Tự tin lên chứ kie:
    sao bạn lại hỏi là bạn có thể làm gì mà người trả lời câu hỏi đó chính là bạn
    Điều quan trọng là bạn đã có những gì trong tay giờ đến lúc sử dụng ra sao mà thôi
    Chúc bạn tìm được một công việc tốt

Nếu chưa có kinh nghiệm thì bạn nên học một khóa thực hành kế toán là ok.

Bằng cấp đôi khi không quan trọng! Quan trọng là bạn có làm việc được hay ko? Mới ra trường ( chưa có kinh nghiệm) thì dù có là bằng giỏi cũng vẫn bỡ ngỡ và luống cuống khi bắt đầu làm 1 công việc thực sự).Mình rất thông cảm với những bạn mới ra trường, nhưng bạn đừng lo, kiến thức mình học là cơ bản rồi, khi làm thực sự bạn khác hiểu và quen dần thôi.Chúc bạn thành công nhé!Tự tin lên chứ!

Sao bạn mất tự tin như thế? bạn không tin vào khả năng làm việc của mình àh. Trong khi đó có nhiều bạn tốt nghiệp TC mà vẫn xin đc việc mà.
    Mới ra trường tìm việc hơi khó nhưng bạn phải có lòng kiên nhẫn bạn nhé!
    Lúc đầu thì lương sẽ thấp đó bạn, bạn cố gắng chấp nhận làm và học hỏi kinh nghiệm rồi dần dần sẽ tăng thôi.
    Chúc bạn may mắn và thành công nhé!

Nếu chuyên ngành của bạn thật tốt thì ok thui mà. bây giờ họ ko quan trọng bằng cấp lắm đâu. Chúc bạn sớm tìm được việc làm. Goodluck! *_* and TRUST ON!! @_@

Trích dẫn Gửi bởi diemdm1973
    Đừng lo , em có thể xin làm kế toán viên tại các công ty được ngay mà , chỉ có điều bằng TB khá của em có thực lực không thôi , nếu thấy vẫn khó khăn thì qua chỗ tui chỉ chỗ đang cần tuyển nhân viên cho nhé ! Miễn phí hoàn toàn nhưng với điều kiện là phải thực tâm yêu nghề .
    chỗ bạn đang tuyển người á? có đòi hỏi gì nhiều ko? Mình tốt nghiệp trung cấp kế toán, đang cần việc nè!!! mail của mình: vicky.meocondethuong@yahoo.com có gì liên lạc với mình nhé! cảm ơn bạn!

Vâng, em cảm ơn các anh chị. Cho em hỏi một chút ạ, với bằng này em có được làm kế toán ngay không và em phải mất bao lâu mới được làm đúng nghề?

Em hãy cố gắng phát huy năng lưc của mình nhé! Chị tin em sẽ làm được. Hồi mới ra trường Chị cũng như em bây giờ vậy, chị kiên trì tìm việc và giờ đây chị cũng đang thực tập làm kế toán tại 1 công ty.Tuy công ty nhỏ nhưng chị học hỏi được 1 chút. Chị chúc em sớm tìm được việc. hãy nhớ Khẩu hiệu này em nhé " Vất vả hôm nay là bát cơm ngày mai":motsach:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối