Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tâm sự kế toán mới ra trường!

Ðề: Tâm sự kế toán mới ra trường!

thía thì pải chịu thiệt thòi đi làm trái ngành 1 thời gian,dần dần mí lên chức đc,hờ:cry7:

hãy cố gắng lên bạn nhé. trong cuộc sống là vậy đó bạn à. kế toán bây giờ đã thừa nếu bạn là chủ đầu tư bạn có nhận người ko có kinh nghiệm không hay là nhận người chưa biết gì rồi để đào tạo.

Thay vì bạn ở đó chờ công việc thì bạn hãy cố gắng tìm việc. tìm việc ở đây ko nhất phải là kế toán. bất cứ việc gì đó thể làm rồi sao đó sẽ có cơ hội thoi bạn à

như mình nè lúc mới ra trường xin vào nhà hàng làm ở bếp đọc orther cho bếp sao đó quen rồi người ta biết mình học kế toán rồi được làm kế toán tới giờ nè

Trích dẫn Gửi bởi manhkhan
    hãy cố gắng lên bạn nhé. trong cuộc sống là vậy đó bạn à. kế toán bây giờ đã thừa nếu bạn là chủ đầu tư bạn có nhận người ko có kinh nghiệm không hay là nhận người chưa biết gì rồi để đào tạo.

Thay vì bạn ở đó chờ công việc thì bạn hãy cố gắng tìm việc. tìm việc ở đây ko nhất phải là kế toán. bất cứ việc gì đó thể làm rồi sao đó sẽ có cơ hội thoi bạn à

như mình nè lúc mới ra trường xin vào nhà hàng làm ở bếp đọc orther cho bếp sao đó quen rồi người ta biết mình học kế toán rồi được làm kế toán tới giờ nè
    like like,chúc mừng bạn nà,đến lúc gặp vận may thì cứ lên như diều gặp gió,hi:dotphao:

hoàn cảnh của nv kế toán thật éo le,mình đã tìm nhiều nơi và nhiều việc nhưng đếu bị từ chối do vóc dáng của mình hơi nhỏ, có chút tự ti,

phải cố gắng thui, tình hình doanh nghiệp phá sản nhiều, ng thất nhiệp gia tăng, ng có kinh nghiệm còn thất nghiệp huống hồ là chưa có
    vận may khi nào tới thì mình chộp lấy

thank các ac nhiu ak, vận may chỉ đến với những người biết cố gắng đúng không ak:tapta:

Trích dẫn Gửi bởi namxjnh
    hoàn cảnh của nv kế toán thật éo le,mình đã tìm nhiều nơi và nhiều việc nhưng đếu bị từ chối do vóc dáng của mình hơi nhỏ, có chút tự ti,
    phải tự tin lên thay vì tự ti bạn ạ...giờ xin làm tạm ở đâu đó rồi buổi tối chịu khó tham gia học lớp thực hành nào mà uy tín chút hoặc tốt nhất là tìm cao thủ trong nghề mà học hỏi thêm...sau này có cơ hội thì nhào vô...vừa xem như có kinh nghiệm vừa có việc làm theo ý muốn
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG NHÉ!CỐ LÊN NÀO THÀNH VIÊN DKT
    :cry7::dotphao:

Đúng rồi, cố lên. Quan trọng là đừng nản chí, Bạn có thể làm trái ngành nhưng đừng bỏ qua kiến thức kẻo quên. ^^! Rồi may mắn sẽ gặp công việc kế toán phù hợp...

Tốt nhất e nên bái sư phụ đê (dù là tốn tí ngân lượng cứ coi như học thêm 1 tí nữa).....rùi thầy sẽ truyền nghề bí quyết cho bạn.=> sau này e sẽ giỏi hơn lớp già này..:demtien::demtien::demtien::demtien::demtien :
    cố gắng lên e :k5824633::k5824633::k5824633::k5824633:angcheo:angcheo:angcheo:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối