Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Tâm tư sinh viên mới ra trường, mọi người giúp em với :(((

Em tốt nghiệp ĐH chuyên ngành Kế Toán_Kiểm Toán hơn 3 tháng nay rùi mà đi đâu xin việc cũng không được. Đâu đâu cũng đòi kinh nghiệm hết trơn.:cry7: Hức hức!sao mà bất công quá! Người thì làm không hết việc, người thì lang thang hoài chẳng tìm được việc làm. Anh chị nào biết công ty nào không đòi hỏi kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn nhiềm lắm lắm lun í. Liên lạc với em qua SĐT: 0168.994.2593. Email: L.maimai1090@gmail.com

Ðề: Tâm tư sinh viên mới ra trường, mọi người giúp em với :-(((

Cần triển khai công phu thâm hậu hơn em ah. Cái câu cần kinh nghiệm của họ có khi chỉ là một lời từ chối khéo.

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Cần triển khai công phu thâm hậu hơn em ah. Cái câu cần kinh nghiệm của họ có khi chỉ là một lời từ chối khéo.
    có lẽ vậy a/c àh, e cũng lo quá, năm sau e cũng ra trường rùi:-((

Bạn này giống mình, ra tr mấy tháng rồi, xin dc việc rồi xong tự dưng lại bỏ, bi h tìm lại mà khó ghê! ở nhà hoài buồn ko thể tả nổi. chưa bao h thấy buồn ghê gớm như thế này.

Bên mình đang tuyển kế toán đó bạn, chỉ cần nắm chắc kiến thức ( nghiệp vụ tốt) không cần kinh nghiệm, nhưng cái quan trọng là nhiệt tình,cẩn thận và chịu khó, mình thử việc 1 bạn mới ra trường, nhưng bạn đó thiếu nhiệt tình với công việc quá, nên giờ đang phải tuyển đây.
    Các bạn mới ra trường, chưa có kinh nghiệm thì nên chịu khó để mà học hỏi, chứ đừng vừa làm đc mấy hôm đã kêu chán, kêu mệt, đòi hỏi lương cao này nọ trong khi các bạn không tâm huyết với cv mà mình đang làm, nhà tuyển dụng chúng tôi đâu phải ai cũng đòi hỏi kinh nghiệm đâu.

ĐÚng là mới ra trường xin việc mệt thật. Hồi mình mới ra cũng lang thang 1 tháng đi xin, việc gì cũng nhận làm từ bán hàng đến thu ngân. hihi, không ngại việc mà chỉ sợ k xin được việc. Tại mình mới ra mà cứ đòi hỏi ngay CV tốt thì cũng khó, hihi, rồi tiếp tục nộp hồ sơ xin làm kế toán, hihi, vừa làm vừa học các anh chị, đúng là mới ra trường lương thấp thật, nhưng phải chấp nhận vì mình làm gì có kinh nghiệm mà đòi hỏi này nọ. hihi. Cứ lầm rồi sẽ lớn dần mà. hihi. Thời buổi kinh tế khó khăn nên mới ra lại càng khó. Theo mình thì các bạn đừng ngại việc, nếu k xin được theo đúng chuyên môn, làm việc trái ngành thì mình vãn cứ làm bình thường, biết đâu mình lại phù hợp với ngành đó thì sao. hihi, chúc tất cả các bạn có 1 cv ổn định

Trích dẫn Gửi bởi huongxuan241
    Bên mình đang tuyển kế toán đó bạn, chỉ cần nắm chắc kiến thức ( nghiệp vụ tốt) không cần kinh nghiệm, nhưng cái quan trọng là nhiệt tình,cẩn thận và chịu khó, mình thử việc 1 bạn mới ra trường, nhưng bạn đó thiếu nhiệt tình với công việc quá, nên giờ đang phải tuyển đây.
    Các bạn mới ra trường, chưa có kinh nghiệm thì nên chịu khó để mà học hỏi, chứ đừng vừa làm đc mấy hôm đã kêu chán, kêu mệt, đòi hỏi lương cao này nọ trong khi các bạn không tâm huyết với cv mà mình đang làm, nhà tuyển dụng chúng tôi đâu phải ai cũng đòi hỏi kinh nghiệm đâu.
    Bên chị đang tuyển kế toán àh? Chị ở đâu vậy? Em cũng đã ra trường mà chẳng có kinh nghiệm nhiều về kế toán nên đang thất nghiệp. Nếu chị ở TP.HCM thì cho e so dt được ko?

[B]Ðề: Tâm tư sinh viên mới ra trường, mọi người giúp em với :khoc:[/COLOR]

[B]Ðề: Tâm tư sinh viên mới ra trường, mọi người giúp em với :khoc:[/COLOR][/QUOTE]

Trích dẫn Gửi bởi muathang2
    Bên chị đang tuyển kế toán àh? Chị ở đâu vậy? Em cũng đã ra trường mà chẳng có kinh nghiệm nhiều về kế toán nên đang thất nghiệp. Nếu chị ở TP.HCM thì cho e so dt được ko?
    Mình ở hà nội bạn ạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối