Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 174
    Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi gặp ứng viên?

Hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm làm việc tràn trề nhưng đấy mới chỉ là điều kiện để vượt qua vòng lựa chọn hồ sơ. Còn điều kiện để vượt qua vòng cuối cùng - vòng phỏng vấn trực tiếp thì cần khả năng giao tiếp tốt, trình bày logic, mạch lạc, trả lời đúng trọng tâm câu hỏi -> rất cần sự tự tin của bản thân.

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    Ken_phan đây,ah theo mình nghĩ sẽ có một số lý do nào đó mà xuất phát từ bạn khiến cho nhà tuyển dụng không thích,
    Ví Dụ thôi nha:Mùi nước hoa bạn đang dùng,cách nói chuyện của bạn,hay một tật xấu nào đó trong lúc nói chuyện như hay chỉ tay về người đối diện:k6175436:

hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    em nghĩ đó là do tự tin quá so với những gì mình có.Chúng ta nên luôn có một thái độ học hỏi và khiêm tốn.

Lý do? Có nhiều lý do lắm bạn ạ. Có thể do bạn ko đủ tiêu chuẩn theo yêu cầu của nhà tuyển dụng so với những ứng viên khác thi cùng bạn. Mỗi nhà tuyển dụng lại có những tiêu chí và tiêu chuẩn tuyển dụng khác nhau mà. Nên mình cứ cố gắng hết sức là chắc chắn sẽ thành công thui. Good luck to U!:loaloa::loaloa:

Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi đọc hồ sơ của ứng viên?

Mình nghĩ đó còn do cách nhìn nhận của mỗi người! Có thể bạn thấy mình đã đủ những cái họ cần, nhưng ông tuyển dụng lại không đánh giá bạn như thế! Nhà tuyển dụng sẽ không bao giờ bỏ qua một người phù hợp, họ chỉ bỏ qua khi bạn vẫn còn chưa đạt ở một điểm nào đó mà thui CHÚC MAY MẮN!

cần phải tự tin là được!!!!!!!!!!!

theo tôi có thể là do ấn tượng khi phỏng vấn không nhỉ

Với một bộ hồ sơ chuẩn, k còn gì để chê với các yêu cầu nhà tuyển dụng đưa ra mà vẫn rớt ở vòng cuối thì cần phải xem lại mình xem liệu mình có gặp vấn đề gì ở vòng cuối k, ví dụ như quần áo xộc xệch, hay như răng bạn lại có gì đó bám vào.................hi (mình đã hoàn hảo ở các vòng còn vòng cuối mình đã thực sự hoàn hảo chưa?), nhiều lý do nữa và nếu không thi phải xem tới cái duyên nữa xem bạn có duyên với nhà tuyển dụng không. Để có được công việc như ý thì bạn cũng phải mất nhiều thời gian và công sức lắm

vòng cuối cùng là vòng gì ấy nhỉ?

theo em thì như chị nhuantin nói ấy, đúng là một phần cũng do may mắn hay ko này, rùi phụ thuộc vào người tuyển mình nữa. Những tiêu chí họ đưa ra chỉ là xét trên bình diện chung mà thôi, vì thế khi họ tiếp xúc với mình họ còn đưa ra những tiêu chuẩn khác nữa chứ không chỉ riêng những tiêu chuẩn đã đưa ban đầu. Cái quan trọng là cách mình làm thế nào để cho họ để ý đến mình và loại những người kia ra và điều này thường nằm thể hiện trong hồ sơ xin việc và chính bản thân người đi xin việc nữa, chưa hẳn thái độ tự tin hay khả năng làm việc tuyệt vời đã đủ thuyết phục nhà tuyển dụng đâu chị ah.
    Vì thế e nghĩ chị nhuantin cứ yên tâm là một ngày nào đó chị sẽ đạt được điều mình mong muốn thôi.
    Chúc chị thành công!

Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối