Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 174
    Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi đọc hồ sơ của ứng viên?

Thử đi xem bói tướng đi. Nói thật đấy . Nhiều nhà tuyển dụng muốn tuyển những vị trí thân cận họ thường xem tuổi người giúp việc cho mình có hợp tuổi không? Mặt mũi coi có điểm gì bị hãm không? Bạn tớ 2 lần tuyển vào Vinac... bị loại do tướng. Trong BGK có ông thầy bói mà. Thân

Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi gặp ứng viên?

Ở con người của bạn thôi! Sự nhiệt tình, lòng tin...

theo mình thì người tuyển dụng có nhiều lí do để nhận.đôi khi là những lí do như hợp tuổi với chủ hay vẻ bề ngoài. cho nên trước khi đi phỏng vấn cần tìm hiểu thật kĩ về nhà tuyển dụng.hãy hé lộ những khả năng tiềm ẩn để ghi điểm với nhà tuyển dụng. hihi thực ra thì mình cũng chi tìm hiểu dc vậy chứ mình đang học thôi cuối năm mới ra trường cơ.

mình thấy như thế là không nên. Vì trong cuộc sống ai cũng biết rằng không ai hoàn hảo cả.... Chúc các bạn thành công và luôn tự tin trong công việc.

Trích dẫn Gửi bởi bonggon
    Chẳng qua là chưa có duyên thôi. Mình thì mình rất tin vào chữ "duyên" đấy. Không phải cứ ai giỏi là làm việc ở cty lớn hay ngồi ở vị trí tốt cả đâu. :iagree:
    hihi...:dangyeu: đồng ý hai tay với bạn,may mắn là yếu tố khá quan trọng,nếu chúng ta biết trang bị kiến thức tốt, nhanh nhẹn,may mắn,biết chớp lấy thời cơ thì sẽ có một công việc như ý muốn

Trích dẫn Gửi bởi kokuka
    theo mình thì người tuyển dụng có nhiều lí do để nhận.đôi khi là những lí do như hợp tuổi với chủ hay vẻ bề ngoài. cho nên trước khi đi phỏng vấn cần tìm hiểu thật kĩ về nhà tuyển dụng.hãy hé lộ những khả năng tiềm ẩn để ghi điểm với nhà tuyển dụng. hihi thực ra thì mình cũng chi tìm hiểu dc vậy chứ mình đang học thôi cuối năm mới ra trường cơ.
    tháng 6 năm nay mình mới ra trường luôn nè bạn.đúng là phải tìm hiểu kỹ nhà tuyển dụng trước khi đi phỏng vấn rồi,nếu không nhà tuyển dụng hỏi : bạn biết gì về công ty chúng tôi? trả lời "i dont know" thì die là chắc chắn. còn yếu tố ngoại hình cũng là một điểm mạnh, thế mới nói trong cuộc sống không có gì la công bằng hết.:tinhtoan::tinhtoan::tinhtoan:

Trích dẫn Gửi bởi Minh Hanh
    Mình nghĩ lý do năm ở chổ cảm giác, trực quan của nhà tuyển dụng . Nói cụ thể hơn là nhà tuyển dụng có cảm thấy yên tâm, hài lòng, cảm tình.. ( giống như xem tướng vậy ) khi gặp người mình dự định tuyển dụng không rất quan trọng . Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi .
    em cũng đồng ý với quan diểm của bác! mấy anh chị khoá trên truong em nóicũng vậy vả lại một số công ty còn tuyển chọn nhân viên theo tuổi nua đấy
    :k4929481:

Nhiều nhà tuyển dụng chỉ thích dọc những hồ sơ ngắn gon, súc tích. 1-2 trang là ok. Nói thật nhiều nhà tuyển dụng trình độ cũng ko cao, nên mình vẽ nhiều thứ quá cũng làm người ta thấy choáng, nhiều người là cần hồ sơ mẫu thông thường thôi. Chủ yếu là phỏng vấn mình nói gì thôi, người ta có cảm tình, hài lòng là ok

vấn đề viết đơn xin việc cũng là điều mà kimyenkt rất quan tâm vì yến đang là SV năm cuối sắp ra trường và chưa từng viết đơn xin việc bao giờ cả. rất mong được sự chia sẻ của cả nhà.

Có thể mình chưa chuần bị kĩ cho " tầm" của vòng cuối. Hay cũng có thể quá chủ quan, vì đuợc các vòng, và vòng này chỉ là gặp cho " biết mặt". Hay đã quá đuối sức bởi các vòng trước...... Nhìn chung là chúng ta nên xem xét lại xem mỗi lần phóng vẫn mình đã thiếu sót ở đâu và sửa ngay.

Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối