Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

hồ sơ xin việc ở tp hcm

mình mới ở HN chuyển vào sống ở đây, mình đã đi nộp hồ sơ nhiều lần mà chẳng có công ty gọi gì cả,cái mẫu hồ sơ ở HN có khác với ở TP HCM ko vậy, và có phải do cái đơn xin việc mình viết như ở HN nên ko hợp với trong này ko.mình thấy hs của mình ở HN đi làm vẫn như vậy mà vào đây nghe mọi người ngạc nhiên về hs của mình, bác nào chỉ giúp mình với,mìh đang muốn đi làm mà chẳng tìm được chỗ nào cả.và còn đơn xin việc,,mình nên viết tay hay đánh máy,. viết bằng tiếng anh hay tiếng việt,vì tiếng anh mình ko thành thạo lắm.hic.giúp mình nhé.cám ơn nhiều

Ðề: hồ sơ xin việc ở tp hcm

Trích dẫn Gửi bởi luu_ha
    mình mới ở HN chuyển vào sống ở đây, mình đã đi nộp hồ sơ nhiều lần mà chẳng có công ty gọi gì cả,cái mẫu hồ sơ ở HN có khác với ở TP HCM ko vậy, và có phải do cái đơn xin việc mình viết như ở HN nên ko hợp với trong này ko.mình thấy hs của mình ở HN đi làm vẫn như vậy mà vào đây nghe mọi người ngạc nhiên về hs của mình, bác nào chỉ giúp mình với,mìh đang muốn đi làm mà chẳng tìm được chỗ nào cả.và còn đơn xin việc,,mình nên viết tay hay đánh máy,. viết bằng tiếng anh hay tiếng việt,vì tiếng anh mình ko thành thạo lắm.hic.giúp mình nhé.cám ơn nhiều
    Chị ơi !!! em cũng đang làm đơn xin việc vì em mới ra trường nên cũng không rõ lắm mấy khoản này. Nhưng em đang có ý định đánh máy và làm theo ý của riêng mình, không mua hồ sơ bên ngoài vì như thế sẽ không thu hút sự chú ý của nhà tuyển dụng.Em nghe mọi người nói vậy...chị có thể mua hồ sơ tại TP HCM về tham khảo rồi viết lại theo ý của chị ...có ý kiến gì chị cho em biết với nhé !!!...coi như chị em mình học hỏi kinh nghiệm của nhau chị nhé !!!...chúc chị thành công và có thể gửi thông tin cho em theo địa chỉ email: huongrung040106@yahoo.com.vn

nhưng hình như cái sơ yếu lý lịch...thì phải có dấu của địa phương mà,nên vẫn phải mua chứ em,mà chị lại có HK ở Hn chưa chuyển vào đây được nên khó xin dấu quá, chị thấy đơn xin việc ở đây cũng có dấu của địa phương thì phải,ko biết là còn khác cái gì nữa ko.hic

Có chứ !!! nhưng mình làm theo cách của mình và vẫn có chỗ cho sự xác nhận ấy !!!...nhưng hộ khẩu của chị ở HN thì em không biết phải thế nào cả?