Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Nộp BC tình hình sử dụng HĐ theo tháng

Mọi người cho mình hỏi nộp BC tình hình sử dụng HĐ theo tháng bắt đầu từ tháng nào thế nhỉ? mình có đọc cv 7527 nhưng ko thấy ngày bắt đầu co hiệu lực thi hành.
    Công ty m cũng mới thành lập từ tháng 1, hnay cán bộ quản lý thuế có gọi cho bên mình thông báo chưa nộp tờ khai BCTHSD HĐ theo tháng, ai biết giúp vớ nhé!
    Chân thành cảm ơn!

Ðề: Nộp BC tình hình sử dụng HĐ theo tháng

Trích dẫn Gửi bởi giangdao2310
    Mọi người cho mình hỏi nộp BC tình hình sử dụng HĐ theo tháng bắt đầu từ tháng nào thế nhỉ? mình có đọc cv 7527 nhưng ko thấy ngày bắt đầu co hiệu lực thi hành.
    Công ty m cũng mới thành lập từ tháng 1, hnay cán bộ quản lý thuế có gọi cho bên mình thông báo chưa nộp tờ khai BCTHSD HĐ theo tháng, ai biết giúp vớ nhé!
    Chân thành cảm ơn!
    Nộp từ tháng 7 bạn ak. bên mình cũng vừa làm nộp bổ sung 3 tháng 7, 8, 9

thế có bị phạt ko bạn?
    bạn ở chi cục nào zậy?

Trích dẫn Gửi bởi giangdao2310
    thế có bị phạt ko bạn?
    bạn ở chi cục nào zậy?
    Ko bị phạt bạn ak. mình ở chi cục thuế Thanh Xuân.

Chủ top ở quận nào thế?
    Bạn down BCTHSDHD theo quý về, sửa tên quý thành tháng và điền. In ra và đem nộp bổ sung. Theo tớ biết là nộp từ tháng 6.

Nộp từ tháng 7 bạn nhé, bên mình đã nộp BCTHSD HĐ theo tháng từ tháng 7/2013. Nhưng hết quý 3 bên mình đã nộp theo tháng và ko nộp theo quý nữa, cán bộ thuế bên mình gọi điện thông báo bên mình nộp chậm kê khai theo quý và chờ quyết định phạt, mình cũng đã lên giải trình nhưng hic, vừa phải nộp theo tháng lẫn quý bạn ak? chẳng hiểu thuế làm kiểu ji luôn, người hướng dẫn kiểu này người lại hướng dẫn kiểu khác.

Trích dẫn Gửi bởi huyhoang2012
    Nộp từ tháng 7 bạn nhé, bên mình đã nộp BCTHSD HĐ theo tháng từ tháng 7/2013. Nhưng hết quý 3 bên mình đã nộp theo tháng và ko nộp theo quý nữa, cán bộ thuế bên mình gọi điện thông báo bên mình nộp chậm kê khai theo quý và chờ quyết định phạt, mình cũng đã lên giải trình nhưng hic, vừa phải nộp theo tháng lẫn quý bạn ak? chẳng hiểu thuế làm kiểu ji luôn, người hướng dẫn kiểu này người lại hướng dẫn kiểu khác.
    Mình gọi điện hỏi chi cục thuế họ bảo đối với DN thành lập chưa đủ 12 tháng thì làm BCTHSDHĐ theo cả quý lẫn tháng, hàng tháng làm theo mẫu TT64 in nộp trực tiếp ở bộ phận 1 cửa. đến quý vẫn làm trên HTKK và kê khai qua mạng bình thường.

---------- Post added at 10:47 ---------- Previous post was at 10:46 ----------

Nộp bổ sung từ tháng 7 thôi bạn.

Theo mình biết thì CV 7527 ngày 12 tháng 06 năm 2013 thì bạn phải nộp tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng từ tháng 06 trở đi.

bên công ty mình nộp từ tháng 7, mình vào trang tổng cục thuế làm trực tiếp và gửi qua mạng luôn.

Trích dẫn Gửi bởi dieuhanh
    bên công ty mình nộp từ tháng 7, mình vào trang tổng cục thuế làm trực tiếp và gửi qua mạng luôn.
    Dieuhanh: Bạn có thể nói rõ cho mình và mọi người biết cách làm trực tiếp và gửi qua mạng luôn được ko?
    Rất nhiều người thắc mắc cái này, mình cũng hỏi quản lý thuế nhưng họ cũng ko giải quyết được.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối