Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Là kế toán thì cần biết, nắm vững những gì?

Ðề: Là kế toán thì cần biết, nắm vững những gì?

Muốn biết làm đưuọc kế toán thì nắm vững nguyên lý kế toán và trình tự các tài khoản ntn, hình thức sổ sách sau này vững khoản đó rồi tìm hiểu luật thuế, luật ketoan ...... nói chung là rat rat nhiều
    chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi thanhvan412
    Cho e xin hỏi cả nhà! E muốn biết để làm 1 kế toán thì bản thân chúng ta phải cần biết và nắm rõ những kiến thức gì để có thể làm tốt công việc ak? e xin cảm ơn :xinchao:

Cần biết nhiều lắm bạn ah.
    Cơ bản là nắm được nguyên lý để hạch toán vào sổ sách này
    Nắm vững luật thuế để cân đối chu chi hợp lý này
    Nắm vững thông tư mới hiện tại mới nhất như: TT45, TT156, TT219, TT64,.. nhiều nghị định nữa chứ.
    Cần có lòng yêu nghề và thời gian bạn ah!

em cám ơn anh chị rất nhiều, em là sinh viên đã ra trường, e cũng đã được học rất nhiều, bởi vì thế em thấy kiến thức rất rộng, nó làm cho em cảm thấy sợ và rất lo

em cám ơn anh chị rất nhiều, em là sinh viên đã ra trường, e cũng đã được học rất nhiều, bởi vì thế em thấy kiến thức rất rộng, nó làm cho em cảm thấy sợ và rất lo
    Không có gì phải lo lắng cả, không biết thì hỏi em ah. Cố gắng tìm hiểu, chỗ nào không hiểu thì hỏi, hỏi nhiều thì khác ra ah . Cố gắng nhé!

Cho e được hỏi cái này luôn, kg biết có bùn cười quá không, hihi. em muốn biết là kế toán mới ra trường chưa có kinh nghiệp gì thì có dể bị người khác lừa gạt kg ak? và làm thế nào để tránh trường hợp xấu đó ak! hi

Dạ, chiêu lừa gạt đó thì e có biết, và tránh được nhiều rồi. em mun hỏi về việc bị lừa gạt khi được tuyển vào công ty làm rồi ak! ví dụ như có người giao cho mình công việc mang tính phi pháp ma mình kg biết chẳng hạn, rui cho mình làm những chứng từ kg hợp lệ...

Dạ, chiêu lừa gạt đó thì e có biết, và tránh được nhiều rồi. em mun hỏi về việc bị lừa gạt khi được tuyển vào công ty làm rồi ak! ví dụ như có người giao cho mình công việc mang tính phi pháp ma mình kg biết chẳng hạn, rui cho mình làm những chứng từ kg hợp lệ...
    Cũng tùy thôi em, tìm chỗ nào cảm thấy đàng hoàng tử tế thì làm. Lừa gạt kiểu này thì chị chưa gặp bao giờ

Chưa thấy cty nào mở ra để lừa 1 kế toán làm như thế cả.
    Chỉ có trường hợp kế toán quá tham, qua mắt doanh nghiệp để phỗng tiền thôi bạn ah.
    Nếu sợ chứng từ giả hay phi pháp thì bạn nên thận trọng khi lấy chi phí đầu vào là ok và khi thấy sếp có ý tưởng bảo mình gian lận để rửa tiền thì bạn nên suy nghĩ và thỏa thuận kỹ trước khi làm

Trích dẫn Gửi bởi lov3inlov3
    Chưa thấy cty nào mở ra để lừa 1 kế toán làm như thế cả.
    Chỉ có trường hợp kế toán quá tham, qua mắt doanh nghiệp để phỗng tiền thôi bạn ah.
    Nếu sợ chứng từ giả hay phi pháp thì bạn nên thận trọng khi lấy chi phí đầu vào là ok và khi thấy sếp có ý tưởng bảo mình gian lận để rửa tiền thì bạn nên suy nghĩ và thỏa thuận kỹ trước khi làm
    Nge anh(chị) nói vậy thì e thấy sợ nhất là việc sếp yêu cầu rửa tiền ak kìa! kg làm theo ý sếp thì sợ phật lòng sếp, mà làm theo thi lỡ khi có chuyện gì thì kế toán phải chịu trách nhiệm, lỡ mà đi tù thì chết! sợ thật ak! hi***x

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối