Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Công việc hàng ngày của kế toán????

Mọi người giúp mình với! Bạn mình mở công ty, mình thì là dân kế toán tay ngang mới được hơn 1 năm. Bijo bạn nhờ mình làm kế toán. Mọi người có thể hướng dẫn mình về công việc hàng ngày của 1 kế toán như thế nào k? Công ty của bạn mình là công ty sản xuất về giày dép. Qui mô khoảng 13 người thôi, chỉ có mỗi mình làm kế toán mới khiếp. K giúp bạn thì k được. Mọi người giúp mình với!

Ðề: Công việc hàng ngày của kế toán????

Trích dẫn Gửi bởi hienbt2505
    Mọi người giúp mình với! Bạn mình mở công ty, mình thì là dân kế toán tay ngang mới được hơn 1 năm. Bijo bạn nhờ mình làm kế toán. Mọi người có thể hướng dẫn mình về công việc hàng ngày của 1 kế toán như thế nào k? Công ty của bạn mình là công ty sản xuất về giày dép. Qui mô khoảng 13 người thôi, chỉ có mỗi mình làm kế toán mới khiếp. K giúp bạn thì k được. Mọi người giúp mình với!
    Em không biết kế toánm khi ra trường sẽ phải làm những gì nhưng em thấy nếu thấy mình không đủ khả năng thì không nên nhận vì như thế chỉ làm hại bạn hại mình thôi. Đừng cho là em đang khinh thường nha!

Trích dẫn Gửi bởi lehongchuyen
    Em không biết kế toánm khi ra trường sẽ phải làm những gì nhưng em thấy nếu thấy mình không đủ khả năng thì không nên nhận vì như thế chỉ làm hại bạn hại mình thôi. Đừng cho là em đang khinh thường nha!
    cuộc đời của kế toán chỉ có hai từ " nợ -có"
    còn công việc của kế toán gồm 4 bước : Thu- Tính -Ghi -Báo

Mình không rõ như bạn nói là công ty có một mình bạn làm kế toán thôi hả
    như vậy là bạn làm khá nhiều công việc đó bạn phải làm cả các khâu từ nhập xuất nguyên liệu, thu chi tiền mặt, lên các báo cáo thuế....
    Nói chung là hơi nhiều đó

Tùy vào quy mô Cty nhỏ hay vừa mà số lượng nghiệp vụ cũng ít hay nhiều. Nhưng theo mình biết thì nếu Công ty nhỏ thường cũng ít nghiệp vụ. có lẽ cũng không đáng sợ lắm đâu, ai chẳng có lúc ban đầu bỡ ngỡ. Đằng nào mình cũng phải tìm hiểu thì nhân cơ hội này bạn tiến hành luôn đi.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Tùy vào quy mô Cty nhỏ hay vừa mà số lượng nghiệp vụ cũng ít hay nhiều. Nhưng theo mình biết thì nếu Công ty nhỏ thường cũng ít nghiệp vụ. có lẽ cũng không đáng sợ lắm đâu, ai chẳng có lúc ban đầu bỡ ngỡ. Đằng nào mình cũng phải tìm hiểu thì nhân cơ hội này bạn tiến hành luôn đi.:thadieu:

Làm KT hok có khó mà quan trọng là nó cần cẩn thận và kinh nghiệm..... Nếu hôk nắm rõ thì cũng hôk nên 1 mình làm mũi sào như thế.
    Nếu 1 năm kia có kha khá kinh nghiệm thì cũng nên thử sức và sự tích cực là điều hôk tránh khỏi.
    Hãy suy nghĩ và đưa ra qđịnh chính xác và chịu trách nhiệm với sự lựa chọn của mình. Chúc may mắn và thành công!

Trích dẫn Gửi bởi hienbt2505
    Nói chung mới ra trường mà nhận làm như bạn thực sự hơi phiêu lưu bởi vì đã chịu trách nhiệm một mình thì bạn sẽ phải đối mặt với bao khó khăn, mặc dù cty bạn nhỏ nhưng công việc kế toán đòi hỏi các trình tự mà bạn sẽ gặp như công nợ, thu chi, rồi lương bổng, thuế má nói chung là rất mệt và khá căng thẳng. Như mình ra trường làm mấy năm rồi mặc dù chỉ là kế toán chi tiết từng bộ phận mà nhiều lúc còn cảm thấy đuối đó .Công việc khó khăn nhưng đã nhận thì phải làm hãy cố lên và làm tốt bạn nhé

Công ty có mỗi mình là kế toán thôi truongthon ơi. Mình đang cố gắng để không phụ lòng bạn tin tưởng đây. Cảm ơn truonthon, và mọi người đã đông viên nha. Có j khó khăn mình nhờ mọi người giúp đở nha. Chúc mọi người luôn vui!

Công việc kế toán của một công ty khá nhiều, một minh bạn mà làm hất thì khá căng thẳng, hơn nữa bạn mới học môt nam thì chua nắm hết các khâu của kế toán, bạn cần nô lực nhiều.

Mình đã ra trường được 2 năm kinh nghiem cung chua nhiu bi gio minh đang la kế toán của một công ty may ko có kế toán trưởng... sổ sách kế toán thuê ngoài giờ cty thuê mình làm hết eo ơi sơ wa

:thayghe:
    nhưng kê nó nhân dịp này mình tới luôn thử sức một lần xem sao. chứ suốt đời làm kế toán viên hoài ko có kinh nghiệm, Mong rằng các anh chị em gặp những điiều nhu mình hãy tự tin lên...ha ha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối