Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

SV mới ra trường xin việc

Mình mới vừa ra trường,đi xin việc mới thấy thật sự khó khăn quá,yêu cầu nhìu kinh nghiệm,1 tin đăng tuyển cả chục ngàn lượt view
    mình gửi đơn đi nhìu nơi,chỗ thì ko trả lời,chỗ thì hẹn lịch phỏng vấn,đến ngày lên cty thì họ bảo tuyển đủ rồi e..............làm mình nãn chí đi nhìu,muốn đi học việc thực tế nhưng thấy mấy công ty kế toán thì đăng tuyển quá nhìu,ngày này qua tháng nọ,ko biết đc thực chất họ dạy ra sao.
    Giơ chỉ mong có người nhận làm đệ tử,cuốn gói theo học ,không lương cũng được,hix hix
    Mọi ng cho xin ý kiến với

Ðề: SV mới ra trường xin việc

Mình cũng mới ra trường tháng 8 năm ngoái nè toàn làm linh tinh cũng chán giờ xin dc vào công ty nhỏ xíu lương thì có 3 triệu nhưng cũng nhàn thối ruột ra.. ko thêm chút kinh nghiệm mấy.. ko biết cuộc đời sau này có khá hơn ko

Trích dẫn Gửi bởi phamsuong
    Mình mới vừa ra trường,đi xin việc mới thấy thật sự khó khăn quá,yêu cầu nhìu kinh nghiệm,1 tin đăng tuyển cả chục ngàn lượt view
    mình gửi đơn đi nhìu nơi,chỗ thì ko trả lời,chỗ thì hẹn lịch phỏng vấn,đến ngày lên cty thì họ bảo tuyển đủ rồi e..............làm mình nãn chí đi nhìu,muốn đi học việc thực tế nhưng thấy mấy công ty kế toán thì đăng tuyển quá nhìu,ngày này qua tháng nọ,ko biết đc thực chất họ dạy ra sao.
    Giơ chỉ mong có người nhận làm đệ tử,cuốn gói theo học ,không lương cũng được,hix hix
    Mọi ng cho xin ý kiến với

minh cũng vậy, cung mới ra trường, hên cái xin vô cty này, cũng nhỏ xíu lun, mà dc 4tr , chủ yếu làm lặt vặt, lụm rác, này nọ,k biết sau này xin việc ra sao nữa vì đi làm nè, mà có kinh nghiệm ji đâu chứ.bùn lắm anh chị ơi

đi xin viêc chua quá :-(((

Hi làm ở đâu mà lụm rác này nọ lương dc 4 tr keu cho tui làm với :hichic:

Trích dẫn Gửi bởi be_yeu1989
    minh cũng vậy, cung mới ra trường, hên cái xin vô cty này, cũng nhỏ xíu lun, mà dc 4tr , chủ yếu làm lặt vặt, lụm rác, này nọ,k biết sau này xin việc ra sao nữa vì đi làm nè, mà có kinh nghiệm ji đâu chứ.bùn lắm anh chị ơi

mimhf ra trường hai năm mà vẫn chạy quanh nè. còn không đúng ngành học nữa chứ.

UI bây giờ cứ ở đâu tốt thì làm thôi cái bằng ko quan trọng lắm mà cũng đâu cần phải làm đúng ngành.. biết đâu đúng ngành lại ko tốt bằng ngoai nganh ý

Trích dẫn Gửi bởi aodai13
    mimhf ra trường hai năm mà vẫn chạy quanh nè. còn không đúng ngành học nữa chứ.

mình cũng thế nè, di làm gần nưa năm mà công việc chẳng ra gì,lương thì có 2,5tr. chẳng kiếm đc chút kinh nghiêm gì
    bây giờ muốn đi xin việc chỗ khác nhưng mà đã biết làm kế toán gì đâu...huuhuhuhu buồn quá đi các bạn ạ

Anh chị cho em hỏi là đi xin việc kế toán mà "đẹp zai" tí, thì có ưu thế gì hơn những người khác không vậy a? Cái này là em hỏi thực đấy?

Trích dẫn Gửi bởi kjttj
    Anh chị cho em hỏi là đi xin việc kế toán mà "đẹp zai" tí, thì có ưu thế gì hơn những người khác không vậy a? Cái này là em hỏi thực đấy?
    có đấy b :xinloinhe:
    A và B cùng đi test và pv và đạt kết quả giả sử là như nhau
    nếu A đạp chai hơn B=> khả năng A nhận cao hơn B
    nhưng cũng có trường hợp ngoại lệ nếu người pv bạn rất công minh thỉ chr xét trên năng lực thôi :votay:
    giả sử nếu người pv bạn lại k thích người đạp chai chẳng hạn (ghét là đằng khác) thì B có khả năg lọt vào hơn :ammuu:
    nhưng túm lại chung quy thì người đạp chai vẫn có lợi thế hơn vì nhìu công ty người ta cũng yêu cầu cả ngoại hình :lala:

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối