Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Ðề: Khi nhìn vào hồ sơ xin việc nhà tuyển dụng chú ý cái gì nhất ạ?

Trích dẫn Gửi bởi trang fani
    Bảng điểm có thực sự quan trọng ko ạ? Thanks all ^^
    mình nghĩ bảng điểm cũng quan trọng đó bạn,nhưng có nhiều nhà tuyển dụng họ cần kinh nghiệm nhiều hơn.

Nếu bạn mới ra trường: nhà tuyển dụng sẽ nhìn bảng điểm và cái bằng của bạn sếp loại gi và b tốt nghiệp trường gì? sau đó xem sơ yêu lý lịch về gia đình bạn
    Nếu bạn đã đi làm và chuyển việc: nhà tuyển dung sẽ xem bằng cấp của bạn, và xem quá trình b đã làm việc ở đâu, chức vụ gì, test kiểm tra bạn về kỹ năng

Trích dẫn Gửi bởi vit kinju
    Nếu bạn mới ra trường: nhà tuyển dụng sẽ nhìn bảng điểm và cái bằng của bạn sếp loại gi và b tốt nghiệp trường gì? sau đó xem sơ yêu lý lịch về gia đình bạn
    Nếu bạn đã đi làm và chuyển việc: nhà tuyển dung sẽ xem bằng cấp của bạn, và xem quá trình b đã làm việc ở đâu, chức vụ gì, test kiểm tra bạn về kỹ năng
    khi nhìn vào bảng điểm thì nhà tuyển dụng sẽ chú ý đến những môn nào nhiều hơn ạ? hay họ chỉ nhìn điểm TB của 4 năm thôi ạ?

luca trc mình nhờ a mình xin vào cty a ấy làm để thực tập,bác gđ pảo bác chỉ cần xem bảng điểm thui,k qtrọng bằng cấp đâu,cái cốt yếu là vào cty làm bác ấy pải đào tạo lại chứ sv chưa ra trường thì chưa pít làm,k thạo việc,lại pảo mình là bác đào tạo kt thì sau này pải làm cho cty bác ấy mí sợ chứ
    thế là mình xin khiếu luôn,mình nói dối là sau này cháu muốn học liên thông sợ k làm cho bác đc,36 kế chuồn,hj:chay:

Trích dẫn Gửi bởi haiha2012
    luca trc mình nhờ a mình xin vào cty a ấy làm để thực tập,bác gđ pảo bác chỉ cần xem bảng điểm thui,k qtrọng bằng cấp đâu,cái cốt yếu là vào cty làm bác ấy pải đào tạo lại chứ sv chưa ra trường thì chưa pít làm,k thạo việc,lại pảo mình là bác đào tạo kt thì sau này pải làm cho cty bác ấy mí sợ chứ
    thế là mình xin khiếu luôn,mình nói dối là sau này cháu muốn học liên thông sợ k làm cho bác đc,36 kế chuồn,hj:chay:
    ơ đây là cơ hội việc làm tốt mà sao chị lại chuồn ạ??? @@

tùy vào quan niệm của từng sếp bạn ah,
    năm đầu khi tớ chưa ra trường chưa có bảng điểm nhưng mà thành tích loại giỏi lên sếp rất ưng ý tuyển luôn ko cần bằng
    nhưng khi làm tới công ty thứ 2 sếp bên này lại khác ko quan trọng bằng cấp miễn là phải làm được bài test, thân

khi nhìn vào bảng điểm thì nhà tuyển dụng sẽ chú ý đến những môn nào nhiều hơn ạ? hay họ chỉ nhìn điểm TB của 4 năm thôi ạ?
    nhà tuyển dụng nhìn tổng thể bảng điểm thôi bạn! vì bạn mới ra trường, kinh nghiệm 1 điều rằng chắc chắn là chưa có (và điều này nhà tuyển dụng nào cũng biết). Nên họ sẽ căn cứ vào điểm, bằng, xếp loại
    Còn đối với những bạn có gia đình, anh em trong cty t ko nói đến vấn đề này.
    một khi bạn đã vào làm trong công ty, những kế toán đi trước rất ít khi chia sẻ kinh nghiệm hay chỉ cho bạn ( vẫn có nhưng là số rất ít nhé). Ban cần phải tự thân vận động, tìm hiểu và xem lại các báo cáo, sổ sách năm trước để nắm được chặt chẽ. Tải và photo cac thông tư, nghị định về tìm hiểu, vấn đề nào bạn chưa rõ, bạn có thể lên diễn đàn hỏi và tham khảo

Trích dẫn Gửi bởi trang fani
    ơ đây là cơ hội việc làm tốt mà sao chị lại chuồn ạ??? @@
    vì nhà t ở bg cty ở tận bắc ninh cơ,pmẹ t lại thích t về gần làm,mí kả nếu t đi học liên thông thì k làm đc

Trích dẫn Gửi bởi vit kinju
    nhà tuyển dụng nhìn tổng thể bảng điểm thôi bạn! vì bạn mới ra trường, kinh nghiệm 1 điều rằng chắc chắn là chưa có (và điều này nhà tuyển dụng nào cũng biết). Nên họ sẽ căn cứ vào điểm, bằng, xếp loại
    Còn đối với những bạn có gia đình, anh em trong cty t ko nói đến vấn đề này.
    một khi bạn đã vào làm trong công ty, những kế toán đi trước rất ít khi chia sẻ kinh nghiệm hay chỉ cho bạn ( vẫn có nhưng là số rất ít nhé). Ban cần phải tự thân vận động, tìm hiểu và xem lại các báo cáo, sổ sách năm trước để nắm được chặt chẽ. Tải và photo cac thông tư, nghị định về tìm hiểu, vấn đề nào bạn chưa rõ, bạn có thể lên diễn đàn hỏi và tham khảo
    hic những kế toán trong cty ko muốn chia sẻ kinh nghiệm cho mình ạ :-(
    Vậy nếu học hỏi từ 1 kế toán của cty khác chắc họ sẽ chỉ bảo cho mình nhỉ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối