Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Ðề: ke toan tong hop

cái này còn tùy thuộc vào nơi mà em xin thực tập được. Với môi trường thực tập, mối quan hệ của em với các NV trong cty cũng góp phần làm tăng kết quả đấy, nếu em có mối quan hệ tốt thì em sẽ nhận được những hướng dẫn chỉ bảo tốt cộng với các chứng từ mà họ cung cấp cho em, cái không thể thiếu là đức tính chăm chỉ, ham học hỏi nữa em ạh. Chúc em thành công

Ðề: ke toan tong hop

Trích dẫn Gửi bởi minh_88
    :461:cho em hỏi làm cách nào để quá trình đi thực tập đạt kết quả cao và gắn với quá trình đi làm sau này.
    Cái này khó lắm em ơi. Một thực tế hiện nay là nếu em vào thực tập ở các công ty nhỏ thì có thể nói là pha trà, ngồi chơi xơi nước, làm các việc lặt vặt thôi.
    Còn nếu em có năng lực, được vào thực tập ở các Công ty, tập đoàn lớn thì khác à nha. Họ sẽ tạo điều kiện tốt cho em và có thể giữ em ở lại nữa đó.
    Chúc em thành công.

Ðề: Kinh nghiệm thực tập

cái chính là phải lấy lòng được chị em kế toán trong phòng, nhất là kế toán trưởng.Nhưng nói thì dễ mà để thực hành nó là cả vấn đề lớn,Mình cũng dang gặp rắc rồi với việc này.Mong mọi người đóng góp ý kiến

Thực tập cũng cần may mắn...với cả do mình cũng phải khéo léo..mình thì may quá dc cho báo cáo.

tớ đang thực tập
    theo tớ trước khi đi thực tập thhì hãy đọc kĩ lại nhữn gì mình học đi dã
    xong rồi có gì không hiểu thì hỏi ánh chị chứ cứ đi thực tâp mà lên đó mong xem mình được làm hộ anh chị cái gì thì khó lắm. trứoc hết là về định khoản phải lắm chắc
    sau đó là quýet toán thuế . hỏi về thuế mới ý

Ðề: kế toán tiền lương tại ngân hàng

hixhix e đang thực tập ở ngân hàng nhưng chẳng tìm thấy bài nào viết về kế toán tiền lương tại ngân hàng cả.có ai giúp em zới :-(

Trích dẫn Gửi bởi minh_88
    :461:cho em hỏi làm cách nào để quá trình đi thực tập đạt kết quả cao và gắn với quá trình đi làm sau này.
    Đạt kết quả cao thì bạn phải tìm tài liệu để viết đc bài luận văn hay
    Muốn thực tế nhiều hơn thì phải gần gũi, quan hệ với chị em trong phòng , nhất là kế toán trưởng để được phân làm 1 số việc cụ thể.

muốn thực tế nhiều thì bạn phải học hỏi người đang làm các phần hành kế toán trong công ty mà bạn đang thực tập, quan trọng là mình phải tự tìm hiểu các tài liệu có liên quan đến công việc kế toán mà bạn đã được học. phải chịu khó vào nhé, đừng giống như mình, mình cũng lười lắm nhưng phải cố thôi. ok men

mình cũng sắp đi thực tập rồi, theo mình điều quan trọng không chỉ ở môi trường bạn thực tập mà cái lớn nhất là ở bản thân bạn, ở cách ứng xử khi bạn vào công ty người ta, thái độ của bạn ra sao? Bạn có thể làm được những công việc gì, ví dụ như đánh tài liệu, photo... Bạn đừng ngần ngại và xem đó là những công việc vặt
    Hãy tự tin và xem những anh chị đi trước cũng như ai thôi chứ không có gì bạn phải lo sợ với những bộ mặt lạnh như tiền khi mà bạn xin thực tập ở những công ty mà bạn chưa hề quen biết
    Chúc bạn thành công!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối