Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 62

hãy thử trả lời các câu hỏi này

1. Bạn mới ra trường đi phỏng vấn tìm việc làm trong khi nhà tuyển dụng đòi hỏi phải có 2 năm kinh nghiệm mới chịu nhận bạn vào làm vậy bạn làm sao để thuyết phục người tuyển dụng để người ta chấp nhận nhận bạn vào làm mà ko cần 2 năm kinh nghiệm.
    2. Một cộng một là mấy? :book:

Ðề: hãy thử trả lời các câu hỏi này

Trích dẫn Gửi bởi votantrung
    1. Bạn mới ra trường đi phỏng vấn tìm việc làm trong khi nhà tuyển dụng đòi hỏi phải có 2 năm kinh nghiệm mới chịu nhận bạn vào làm vậy bạn làm sao để thuyết phục người tuyển dụng để người ta chấp nhận nhận bạn vào làm mà ko cần 2 năm kinh nghiệm.
    Trả lời
    01 -Kinh nghiệm là yếu tố lịch sử, một kinh nghiệm sai thì phá hỏng đi con đường của một người, tài năng mới chủ yếu , thế thì tài năng của bạn là gì ? ví dụ : tôi có thể học hỏi nhanh trong công việc, có khả năng , sắp xếp công việc, thích ứng nhanh với môi trường , chịu áp lực cao... tôi tin rằng với những thứ mà công ty bạn yêu cầu .
    01- 1 + 1 = 1.n
    n: là số có thể thay đổi
    -Trong toán học thì 1 + 1 = 2 , n = 2 , nhưng trong kinh doanh thì khác, n là một số nào đó , nếu ta bỏ ra một đồng vốn có thể thu đựoc nhiều đồng lợi nhuận, lợi nhuận tăng lên theo đồng vốn bỏ ra và hiệu quả của sự đầu tư
    thân chào

Câu 1: Đó là bản lĩnh của người xin việc, trên đời không có gì là không làm được, chỉ có điều mình có chịu thử thách khó khăn để tiến tới đích hay không, trên thực tế mọi sự thành công đều bắt đầu từ con số 0, không ai mới sinh ra đã biết nói, biết đi cả.
    Khi bạn chưa có kinh nghiệm thì điều quan trọng để nhà tuyển dụng lựa chọn bạn là bạn phải cho họ thấy được bạn là người có nghị lực, có kiến thức, tư duy giải quyết công việc, nhạy bén với những sự việc phát sinh, làm việc có thứ tự ưu tiên. Kinh nghiệm công việc không phải là yếu tố quyết định trong tuyển dụng.

Câu 2: một cộng một bằng mấy đó là điều bạn nên cân nhắc trước khi trả lời, bạn có tự tin vào năng lực và khả năng tìm việc của mình không, hãy sống theo đúng con người thật sự của mình nhé. Một chủ DN thành công luôn muốn nhân viên của mình phải là người đặc sắc trong mọi phương diện, đừng để họ đánh thấp giá trị lương tâm của bạn...

Trích dẫn Gửi bởi Trùng Dương
    Ông cư sĩ này chắc ngày xưa học dốt môn toán lắm nè.
    1+1=2 chứ còn n với m gì nữa
    bạn đọc kỹ câu hỏi của mình nhé, mình hỏi một cộng một là mấy chứ mình không hỏi 1 + 1 bằng mấy. chữ bằng với chữ là trong câu hỏi này cũng là một sự khác biệt :book:

câu 1: Trước tiên tôi hoàn thành bộ hồ sơ của mình như thể nào để thể hiện quá trình học tập và công tác trong thời sinh viên. nhìn qua anh(chị) cũng thấy được quá trình hoạt động và làm việc của tôi một cách tích cực, ngay khi còn trên ghế nhà trường, nên 02 kinh nghiệm là cả một quá trình, tuy nhiên cũng được bắt đầu từ những người như tôi,nên tôi tin vói một con người ham học hỏi, và tìm cách tiếp cận thực tế cũng như những khả năng đơn giản trong quá trình thực tập cũng giúp cho tôi đủ tự tin làm công việc mà quý công ty đang cần.
    câu 2: (tuy bạn hỏi một cộng một là mấy) nhưng tôi vẫn trả lời là 2 bởi vì tôi làm kế toán, nên con số rất quan trọng tôi cần sự chính xác vậy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi dinhhonghhn

câu 2: (tuy bạn hỏi một cộng một là mấy) nhưng tôi vẫn trả lời là 2 bởi vì tôi làm kế toán, nên con số rất quan trọng tôi cần sự chính xác vậy thôi.
    Kế toán thì sao? ủa tưởng kế toán là giỏi tính toán hơn người khác sao ta:thumbdown:? Các câu hỏi này là trong 1 quá trình phỏng vấn tôi đã được hỏi. Làm kế toán hay làm bất cứ ngành nào cũng vậy điều quan trọng là tư duy cái đầu ra sao, đừng quá cứng ngắc và cố chấp quá?

:thumbup:
    Uhm! Mỗi người một câu trả lời, một ý kiến riêng! Và mỗi ý kiến khi đưa ra đều mong rằng sẽ nhận được cái mỉm cười của nhà tuyển dụng!
    Hãy bắt nhịp với cuộc sống này bằng Tư Duy
    Trí Tuệ!
    Chúc Các Bạn Thành Công!
    :091:

:hysterical::hysterical:bi chửi quá trời luôn 1+1= mấy tùy

Kế toán thì sao? ủa tưởng kế toán là giỏi tính toán hơn người khác sao ta:thumbdown:? Các câu hỏi này là trong 1 quá trình phỏng vấn tôi đã được hỏi. Làm kế toán hay làm bất cứ ngành nào cũng vậy điều quan trọng là tư duy cái đầu ra sao, đừng quá cứng ngắc và cố chấp quá?
    Cái đầu tư duy thì sao. Đừng cố ra vẻ ta đây thông thái.
    Mà có thông thái thì 1+1 cũng phải là 2 chứ chẳng thể là ba hay là má được.
    Ông nào không công nhận 1+1=2 thì làm ơn đừng làm kế toán nữa, mà thôi đừng làm gì nữa cho tốt, về học lại lớp 1 đi là vừa.
    Không biết 1=1=2 thì đừng mơ đến việc suy ra 1=1= gì gì đấy.

Chứng minh cho họ thấy, đưa vấn đề 02 năm kinh nghiệm ra là không cần thiết.

Đây không phải 1 phép toán, vì thế đáp số không có :smilielol5:

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối