Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Lựa chọn phần mềm kế toán nảo?

Mọi người ơi, hãy so sánh giúp em xem giữa phần mềm misa và fast thì phần mềm nào tốt hơn ạ. Sếp đang hỏi mà em chưa biết phải trả lời thế nào cả? công ty em là công ty CP nhưng chuyên về thương mại mua bán trao đổi hàng hoá ở mức độ vừa và nhỏ thôi.

Ðề: Lựa chọn phần mềm kế toán nảo?

Theo mình thấy thực tế nhất là phần mềm Misa tốt hơn, tính năng quản lý tốt hơn nhiều, trước đây mình cũng tìm do phân vân giữa 2 phần mềm này. Nhưng mình quyết định chọn Misa, hệ thống quản lý Misa cho phép bạn làm trên nhiều máy trạm khác nhau. Cuối ngày dữ liệu sẽ đổ hết vào máy chủ là kế toán tổng hợp. Bạn tìm hiểu thử đi, có nhiều tính năng hay với phần mềm Misa SME.NET 2010 đấy. Mình ko phải là nhân viên Misa mà chỉ là khách hàng thôi

Trích dẫn Gửi bởi saobien_14a
    Mọi người ơi, hãy so sánh giúp em xem giữa phần mềm misa và fast thì phần mềm nào tốt hơn ạ. Sếp đang hỏi mà em chưa biết phải trả lời thế nào cả? công ty em là công ty CP nhưng chuyên về thương mại mua bán trao đổi hàng hoá ở mức độ vừa và nhỏ thôi.
    Thật khó mà đưa ra được sự so sánh giữa 2 phần mềm này 1 cách thuyết phục và khách quan nhất. Theo mình nghĩ bạn nên gọi cả 2 phần mềm đến DEMO các tính năng của chương trình và báo giá, sau đó cùng với sếp của bạn ra quyết định.

Có 1 điểm khác biệt cơ bản giữa 2 phần mềm đó là: Misa là phần mềm đóng gói nên sẽ không tùy chỉnh theo người dùng, FAST có thể làm được điều này.

Mong bạn lựa chọn cho mình phần mềm phù hợp nhất. Nếu lựa chọn FAST thì cộng đồng người sử dụng sẽ có thêm một thành viên nữa. Chi tiết tham khảo: http://**************/forum/showthread.php?t=122294

Thân!

Để đáp ứng được hầu hết các yêu cầu cho hệ thống kế toán tài chính của công ty TM DV thì AccNet iZ của Lạc Việt được đánh giá là thích hợp. Với độ bảo mật và linh hoạt chủ động trong cả quy trình từ thiết lập đến báo cáo, AccNet iZ vớ giá chỉ 4triệu/license là sự lựa chọn hộp lý.
    Nếu mọi người quan tâm, muốn xài thử có thể dơnload tại: www.lacviet.com.vn/accnetiz/

Tớ cũng đã dùng cả Misa và Fast. Tớ thấy Misa dùng dễ hơn, khi muốn tìm kiếm thì cũng nhanh hơn.......... nói chung là cá nhân tớ thấy Misa tốt hơn. :ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi saobien_14a
    TM, vừa và nhỏ cần j sài PM cho tốn kém. Sài cell ko tốn đồng nào.:tapta:

cho em hỏi có ai dùng AC Man ko???????? không biết phần mềm này thế nào nhỉ??????? ai có bản dùng thử ko ạ? cho mèo tồ với.