Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Học ngành kế toán doanh nghiệp nhưng nếu làm việc ở tại ngân hàng thì có làm được không?

Em là Khánh Sinh viên năm cuối của trường Cao Đẳng Tài Chính Kế Toán . Các Anh Chị cho em hỏi mình học ở trường như thế nhưng trong thực tế có giống như vậy không gỉ . khi mình đi làm rồi thì gặp phải những trường hợp như thế nào thường xảy ra . EM đang học ngành kế toán doanh nghiệp nhưng nếu làm việc ở tại ngân hàng thì có làm được không vậy. các anh chị ơi có bí kiếp gì chỉ giáo cho em với nha . làm thế nào để viết một đơn xin việc hay nhất . chỉ giáo em với

Ðề: Học Hỏi Kinh Nghiệm

Trích dẫn Gửi bởi longkhanh10
    Em là Khánh Sinh viên năm cuối của trường Cao Đẳng Tài Chính Kế Toán . Các Anh Chị cho em hỏi mình học ở trường như thế nhưng trong thực tế có giống như vậy không gỉ . khi mình đi làm rồi thì gặp phải những trường hợp như thế nào thường xảy ra . EM đang học ngành kế toán doanh nghiệp nhưng nếu làm việc ở tại ngân hàng thì có làm được không vậy. các anh chị ơi có bí kiếp gì chỉ giáo cho em với nha . làm thế nào để viết một đơn xin việc hay nhất . chỉ giáo em với
    em học xong đi làm rồi sẽ biết,ở trường là cái căn bản là nền tảng cho mình áp dụng khi đi làm.Nhưng khi tiếp xúc thực tế thì khác hẳn em à.Có rất nhiều việc phải làm về kế toán của mình nhưng em học vững thì giúp ích lắm đấy

Chị thấy mấy bạn chị học kế toán DN vẫn làm NH bình thường nhưng muốn vững thì nên học Nghiệp vụ ngân hàng thật giỏi.Chúc em học tốt.

Có kế toán NH riêng em ah. khác hẳn về hạch toán và tài khoản.
    3 loại Kế toán NH, Kế toán HCSN, Kế toán DN.
    học kế toán DN thì là học chung các môn tài chính, kế toán còn chuyên ngành thì riêng.

học là nền tảng để hành. tuy thực tế có khác về nghiệp vụ ktoan phát sinh hay tùy theo hình thức DN mà các ứng dụng của việc học khác nhau. nhưng bạn có thể tự tin rằng trang bị kiến thức đầy đủ làm việc sẽ nhanh tiếp thu thực tế hơn. để làm việc trong ngân hàng bạn nên theo học khóa ktoan NH vì NH họ có những chuyên môn riêng không đụng hàng.

Có gấn nâng cao kiến thức, để chuận bị hành :bephuthuy: Lúc đầu đi làm sẽ rất khó khăn, vì thực tế với kiến thức học khác nhau hoàn toàn, có người học giỏi chưa chắc mới đi làm đã giỏi, Bạn nên học hỏi Kinh Nghiệmc của những người đi trước, để bổ sung hành trang :longlanh:

thanks các anh chị đã cho em thêm một niềm tin cho một ngày mai đầy khó khăn khi bước ra chặng đuờng . em số cố gắng học tập tất cả những gì mong các anh chị hãy chia sẽ thêm cho em vài đường nét căn bản nhất nhé . chân thành cám ơn