Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ðề: Thử việc hai tháng

thì bạn phải căn cứ vào HĐ đã kí chứ. nếu trong HĐ nói rõ là thư việc 2 tháng từ ngày nào đến ngày nào thì bạn có thể chấm duét HĐ trong quá trình thử việc mà ko cần phải báo trước và không bị gì cả

Mình nghĩ bạn nên xem lại HD nếu thời gian thử việc có ghi rõ bạn có quyền nghỉ việc trong quá trình thử việc. nếu HD ko ghi rõ mà kí một năm thì bạn phải báo trước 30 ngày đó bạn.

Thường là sau 02 tháng thử việc, công ty mới ký hợp đồng chính thức, theo như bạn nói thì công ty nơi bạn làm việc đã ký hợp đồng với bạn có xác định thời hạn là 01 năm, trong hợp đồng nêu rõ là thời gian thử việc là 02 tháng, như vậy khi bạn muốn nghỉ việc thì phải làm đơn và thời gian báo trước cho người sử dụng lao động đối với hợp đồng có xác định thời hạn là 30 ngày, nếu bạn muốn chấm dứt sớm hợp đồng thì có thể thỏa thuận với người sử dụng lao động để họ ra quyết định cho bạn nghỉ việc trước thời hạn.

Trích dẫn Gửi bởi HANGTHANHPHU
    Mình ký hợp đồnng với một cty. thởi gian ký trong hợp đống là 1 năm nhưng thử việc hai tháng. sau hai tháng thử việc mình ko làm nữa, Zậy mình co cần ký kbien bản thôi veiệc ko? nếu ko ký oc bị sao ko?
    Nếu qua 2 tháng thử việc bạn không làm nữa thì ký HDLD làm gì, nếu đã ký HĐLĐ rồi thì trước khi ngỉ việc phải báo trước cho người SDLD 30 ngaỳ đối với HDLD thời hạn 1 năm, có thể thỏa thuận với người sử dụng lao động để xin nghỉ liền.

trời ạ...........ý mình hỏi là hai bên đã đồng ý chấm dứt hđồng sau hai tháng thư63 việc rồi. giờ mình co nên ký quyết định thôi việc kèm theo ko? vì hd đã ký một năm trong đó thử việc hai tháng

trời ạ...........ý mình hỏi là hai bên đã đồng ý chấm dứt hđồng sau hai tháng thư63 việc rồi. giờ mình co nên ký quyết định thôi việc kèm theo ko? vì hd đã ký một năm trong đó thử việc hai tháng
    Ok đã như thế thì bạn ký vào quyết định thôi việc là xong

Mình ký hợp đồnng với một cty. thởi gian ký trong hợp đống là 1 năm nhưng thử việc hai tháng. sau hai tháng thử việc mình ko làm nữa, Zậy mình co cần ký kbien bản thôi veiệc ko? nếu ko ký oc bị sao ko?
    banj phải báo cho cty trước 30 ngày