Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Nên hay ko học những chứng chỉ kế toán

NÊN HAY KO HỌC NHỮNG CHỨNG CHỈ KẾ TOÁN

Mọi người ơi em đang băn khoăn có nên tham gia các khoá học chứng chỉ ngắn hạn ko. Ví dụ em đọc trên báo có quảng cáo về các lớp nghiệp vụ khai thuế. Các lớp như vậy có cần thiết hoc ko? Nếu cần thì giữa chứng chỉ của Trường ĐH Kinh tế TP HCM và Viện Kế toan-Kiểm toán em nên chọn học ở bên nào? Mọi người giúp đõ với nha.

Ðề: Nên hay ko học những chứng chỉ kế toán

mình thấy để làm tốt hơn thì cũng nên học ấy chứ, nếu mà có học thì mình sẽ học ở viện Kế toán, Kiểm toán.

học nhiều thì tốt .chủ yếu là mình biết nhiều và áp dụng được trong thực tế.

mình cũng muốn đi học để nâng cao thêm kiến thức cho mình . nhưng mình giờ cũng chẵng biết nên học ở đâu và học như thế nào là tốt đây nữa.các bạn có ai biết góp ý mình với

Nếu Red moon da đi làm ma cảm thấy nghiep vụ của mình chưa vững thì cung Nên học đi đi.CÒn chưa đi làm thì chưa cần học cai CC đo đâu? sau quên hết à.Hoc trương KInh tế cung dc lăm đo.MÌnh hoc truong đó mà.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi tranthuy_tq
    mình cũng muốn đi học để nâng cao thêm kiến thức cho mình . nhưng mình giờ cũng chẵng biết nên học ở đâu và học như thế nào là tốt đây nữa.các bạn có ai biết góp ý mình với
    BẠn đang o đâu nếu ở BH hay SG thì có nhiêu chỗ dạy lắm.

Mục đích, chứ không phải nên hay không nên

Mình hướng dẫn kế toán mới thường hay đề nghị học một vài khoá ngắn hạn và kèm kặp luôn trong quá trình học

Khi học lại là lúc đã có cái nhìn tổng quán rồi, nhắc lại cho nhớ, chưa hiểu phải tìm hiểu bằng được từ đó nó vỡ ra nguyên lý và nguyên tắc hiểu, làm; Ngoài ra học nhiều thấy thì có cách tiếp cận đa đạng hơn

Nếu biết rồi thì khỏi nói, học chỉ để lấy bằng cấp

Cái này thì cũng còn tuỳ!nếu thấy rảnh thì vừa làm vừa học càng tốt,vì nghiệp học đâu có thừa đâu.

Nếu cảm thấy bản thân ko đủ tự tin khi làm việc thì nên đăng ký học các lớp ngắn hạn để bổ túc thêm kiến thức. Mình cũng đang học để có thể làm tốt hơn, vì mình ko tốt nghiệp chuyên ngành Kế toán. Tuy nhiên, mình thấy tự đào tạo, tự mình học hỏi có lẽ vẫn là cách tốt nhất để bạn có kiến thức vững vàng hơn.