Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hỏi: thực tế kế toán có giống lý thuyết

Xin chào
    Em còn đang theo học khoa kế toán ở trường đại học kinh tế Đà Nẵng. Em gửi những vướng mắc mà em học mà em chưa rõ, mong anh chị dân kế toán giúp en với.Sau này ra làm kế toán, có giống với lý thuyết mà các thầy cô đã dạy trong trường không?. Làm cách nào để nhớ hết các Tài khoản vậy?.
    Em mong nhận được câu trả lời của anh chị.Cảm ơn nhiều:book

Ðề: Hỏi: thực tế kế toán có giống lý thuyết

Trích dẫn Gửi bởi hoaile
    Xin chào
    Em còn đang theo học khoa kế toán ở trường đại học kinh tế Đà Nẵng. Em gửi những vướng mắc mà em học mà em chưa rõ, mong anh chị dân kế toán giúp en với.Sau này ra làm kế toán, có giống với lý thuyết mà các thầy cô đã dạy trong trường không?. Làm cách nào để nhớ hết các Tài khoản vậy?.
    Em mong nhận được câu trả lời của anh chị.Cảm ơn nhiều:book
    _ Về thực tế nó rất nhiều bạn cần phải có kinh nghiệm để giải quyết vấn đề .
    _ Còn về lý thuyết thì tất nhiên là phải áp dụng nó vào thực tế rồi . Vì những lý thuết đó là nền tảng để bạn làm việc đó
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG !

Muốn giỏi thực hành bạn phải nắm chắc, giỏi lý thuyết bạn nhe ! Chúc bạn thành công !

Hồi tớ còn đi học nghe mọi người nói như thế này: "Chu cha học làm chi, đi làm có áp dụng cái gì đâởc nhà trường đâu mà đi học".
    Mình suy nghĩ mãi thấy kỳ lạ lắm, hihi, nhưng mà bi giờ đi làm rồi mới thấy không học đố mà làm được kế toán đó!:smilielol5:

Có rất nhiều học kế toán ra nói: hoc xong ra ngoài làm không giống thực tế tý nào cả. Nhưng bạn ơi có giống hay không cũng fải học thật chắc kiến thức thì mới có thể hiểu và áp dụng được vào thực tế.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bạn phải học chắc lý thuết thì khi ra ngoài mới áp dụng được chư? Đừng bao giờ nghĩ học trên trường không giông thực tế mà bỏ bê đấy.
    Để nhớ các tài khoản thi không khó đâu, bạn cứ làm bài tâpp mẫu nhiều rồi sẽ nhớ hết thôi.Để nhớ được TK không hề khó