Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

KINH NGHIỆM HỌC NGOẠI NGỮ

mình biết là ngoại ngữ là cần thiết nhất là vào thời kỳ mở cửa này. dân kế toán cũng cần nó. nhưng không phải ai cũng khoái nó. vậy ai có kinh nghiệm về nó hãy trình bày cho pà con bít với. học cách nào dễ tiếp thu nhất. mau tiến bộ nhất.

Ðề: KINH NGHIỆM HỌC NGOẠI NGỮ

muốn học tiếng nước nào, sang nước đó định cư 3 năm. đảm bảo nói; nghe; viết OK

Trích dẫn Gửi bởi denho
    mình biết là ngoại ngữ là cần thiết nhất là vào thời kỳ mở cửa này. dân kế toán cũng cần nó. nhưng không phải ai cũng khoái nó. vậy ai có kinh nghiệm về nó hãy trình bày cho pà con bít với. học cách nào dễ tiếp thu nhất. mau tiến bộ nhất.
    Chào bạn.
    Theo mình là học ngoại ngữ đi đôi với thực hành là dễ nhớ nhất.Nếu bạn học ngoại ngữ mà không có môi trường sử dụng thì dễ quên lắm.
    Học như thế nào thì mình chỉ biết:
    -Học từ vựng,
    -Học viết câu.
    -Học theo từng lĩnh vực thì dễ nhớ.
    -Học phải có máy để nghe

Tức là học ngoại ngữ phải có môi trường để thực hành nhưng sao mình học tiếng nhật ở trong công ty nhật mà vẫn dốt đặc. chẳng nói được gì nhiều ngoài câu: hoyai gozaimasu!

nếu có điều kiện ra nước ngoài thì nói làm chi. mình mong pà con cho mình và mọi người những kinh nghiệm học của bản thân thôi. sau đó mọi người tự đúc kết cho riêng mình. và lại trình bày cho pà con.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    học từ vựng thì học ntn cho nhớ dai? có nên viết nhiều khi học từ mới? có nên nghe nhiều dù chẳng hiểu gì? làm cách nào để đọc chuẩn khi mỗi giáo viên lại đọc hơi khác nhau.

Trích dẫn Gửi bởi denho
    nếu có điều kiện ra nước ngoài thì nói làm chi. mình mong pà con cho mình và mọi người những kinh nghiệm học của bản thân thôi. sau đó mọi người tự đúc kết cho riêng mình. và lại trình bày cho pà con.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    học từ vựng thì học ntn cho nhớ dai? có nên viết nhiều khi học từ mới? có nên nghe nhiều dù chẳng hiểu gì? làm cách nào để đọc chuẩn khi mỗi giáo viên lại đọc hơi khác nhau.
    Để nhớ lâu bạn phải thường xuyên xem lại.Khi học từ vưng ko những viết nhiều mà cũng phải đọc nhiều.Để có giọng đọc chuẩn thì bạn phải nghe giọng đọc của các chuyên gia qua máy

Các bạn có biết hiện nay học ngoại ngữ ở trung tân nào hay khong?Xin cho vài ý kiến về các trung tâm dạy ngoại ngữ ở TP.HCM.Thanks!

Bạn phải cố gắng lên, tại Tiếng Nhật rất khó mà, nếu chăm chỉ cộng môi trường tiếp xúc thường xuyên với người Nhật sẽ khá thôi. Gambate kudasai!:banginvg1:

Trích dẫn Gửi bởi denho
    Tớ hay nghe MTV lắm. Có thể nghe nhạc bất hủ cũng được. Thích bài nào..search lyrics bài ấy. dịch nghĩa, hát theo.. Như thế luyện nói tốt lắm (mình thấy vậy,vì hát thường xuyên,quen miệng :happy3:

học ngoại ngữ là tốt đấy cách học nhanh nhất la du học đảm bảo 1 tháng nói như gió

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối