Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ðề: gợi ý đề tài thực tập

Trích dẫn Gửi bởi mom1987
    em đang chuẩn bị đi thực tập tại 1 công ty in nhưng chưa nghĩ ra được là nên chọn đề tài nào.các pác nào có kinh nghiêm thì gợi ý jùm em nên chọn đề tài nào cho phù hợp với cty.
    Bạn sẽ có nhiều khả năng được điểm cao nếu bạn chọn đề tài mà trong lớp không có ai làm.
    Hỏi thày cô hướng dẫn của bạn thì tốt hơn.
    Đối với cty in mà bạn đến thực tập thì chẳng có cái gì mà bạn đã học lại không phù hợp với cty cả.

Giả sử bạn chọn đề tài quản trị và cty đó quản trị còn yếu thì bạn sẽ phân tích những điểm chưa đưọc so với lý thuyết, còn ngược lại nếu cty đó quản trị rất tốt thì bạn phân tích những điểm đã làm nên thế mạnh đó ... cửa nào cũng nổ được hết.

vậy em học chuyên ngành kế toán mà đi thực tập tại ngân hàng thì nên chọn đề tài j hả các pác.

vậy em học chuyên ngành kế toán mà đi thực tập tại ngân hàng thì nên chọn đề tài j hả các pác.
    thực tập tại ngân hàng mà chuyên ngành bạn học là kế toán thì tất nhiên đề tài bạn chọn cũng sẽ liên quan đến hệ thống kế toán tuy nhiên nó lại là kế toán ngân hàng
    khác hoàn toàn về hệ thống tài khoản so với DN

vậy bạn nên chọn đề tài kế toán vốn bằng tiền đi
    vì theo mình dc biết kế toán ngân hàng hạch toán ngược lại hoàn toàn với kế toán DN
    chúc bạn may mắn :xinchao:

Giờ em sắp đi thực tập rồi mà chưa biết thực tập sẽ phải làm những gì cả.Em định vào công ty chứng khoán để thực tập.Học chuyên nghành kế toán mà vào công ty chứng khoán thực tập thì phải làm những gì và như thế liệu có phù hợp không.Các bác chỉ cho em với.Cảm ơn các bác nhiều

em cũng đang đi thực tập, mà nói chính xác ra là đi xin số liệu để về nhào nặn, nhưng mà cũng đang băn khoăn không biết chọn đề tài nào. Theo mọi người thì chuyên ngành kế toán có những đề tài nào hay ạ? Em thấy các đề tài như tiền mặt, tiền lương thì nhàm quá, hiện tại mình nên viết đề tài nào mới mẻ 1 chút này, rồi hợp thời nữa, mọi người cho em ý kiến nhé.

em chuẩn bị đi thực tập rồi mà không biết chọn công ty nào để thực tập nữa và không biết mình xin người ta có cho thực tập không nữa. em lo quá, anh chị nào giúp em với! vô xin phải nói như thế nào ạ? và nên chọn đề tài nào là thích hợp. em cảm ơn rất nhiêù