Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Gian lận kế toán

Gian lận kế toán

Chào tất cả các anh chị trong diễn đàn
    Hiện giờ em đang chuẩn bị viết luận văn tốt nghiệp.
    Đề tài của em có liên quan tới: Gian lận kế toán trong các doanh nghiệp thương mại.
    Mọi người ai có tài liệu, hoặc có nguồn tài liệu, cho em xin với ạ
    Em cảm ơn nhiu
    Mail của em: thunguyenftu@gmail.com
    E rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị!!!

Ðề: Gian lận kế toán

Gian lận mà có tài liệu thì ai cũng làm được và CQ nhà nước cũng ko bỏ qua cho chúng ta nhỉ? Cái khéo của kế toán là lách luật chứ ko phạm luật kìa. Vì vậy chỉ có kinh nghiệm thực tế chứ làm gì có tài liệu

Trích dẫn Gửi bởi Map
    Chào tất cả các anh chị trong diễn đàn
    Hiện giờ em đang chuẩn bị viết luận văn tốt nghiệp.
    Đề tài của em có liên quan tới: Gian lận kế toán trong các doanh nghiệp thương mại.
    Mọi người ai có tài liệu, hoặc có nguồn tài liệu, cho em xin với ạ
    Em cảm ơn nhiu
    Mail của em: thunguyenftu@gmail.com
    E rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị!!!
    Cái này chắc chỉ dựa trên lý thuyết thôi
    Chuyện gian lận là có rất nhiều, nhưng khi va chạm thì mình phải biết cách luồn lách,
    Vì vậy điều này khó mà chia sẽ đc
    Smile

Khiếp nhỉ!có hẳn đề tài này cơ ah?bạn thực tập ở dn nào và ai đồng ý cho bạn làm đề tài đó vậy nhỉ.
    Doanh nghiệp nào cũng có những điểm yếu của bộ phận kế toán, bạn chọn đề tài này hơi nhạy cảm.

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Khiếp nhỉ!có hẳn đề tài này cơ ah?bạn thực tập ở dn nào và ai đồng ý cho bạn làm đề tài đó vậy nhỉ.
    Doanh nghiệp nào cũng có những điểm yếu của bộ phận kế toán, bạn chọn đề tài này hơi nhạy cảm.
    hehe
    Bjo tớ mới nghe đến đề tài này đấy. DN mà bạn thực tập cũng đồng ý cho bạn làm đề tài này cơ ah?Thế thì bạn lấy tài liệu ở nơi bạn thực tập ý.

Vào DN TM thực tập: Ai sẽ hướng dẫn bạn chuyện gian lận???? Thông tin và cách gian lận???
    Nếu có, thì gian lận chỉ có nội bộ và 1 số ít người có liên quan trong DN biết thôi còn với bề ngoài thì DN nào cũng làm ăn chân chính, tuân thủ pháp luật.
    Bạn chọn đề tài wa tế nhị, và cũng wa ư là phức tạp, vì có lẽ theo mình chưa ai làm, và cũng chẳng ai dám làm nên thông tin, tài liệu=0.
    Bạn nên suy nghĩ lại và chọn đề tài khác nha. Chúc bạn thành công. Thân ^!^

chọn đề tài khác cho dễ chứ đề tài này khó kiếm được người giúp lắm mà làm xong đề tài này thì doanh nghiệp bạn thực tập dám xác nhận đóng dấu đỏ ak.

Chào anh chị!!
    Em biết là đề tài này quá ư là tế nhị, và tài liệu cũng rất khó có thể share.
    Nhưng đề tài của em chỉ xoay quanh các vấn đề về gian lận xảy ra như thế nào, chẳng hạn như ở việc mua hóa đơn, hay chính các thủ thuật làm đẹp báo cáo tài chính cũng gây ra gian lận kế toán, hoặc chẳng hạn như việc ghi nhận doanh thu khác kỳ...
    cái em làm là tập chung về cái đó, và ở các doanh nghiệp TM khi hoạt động của họ là mua hàng và sau đó là bán hàng, thì gian lận thường xảy ra ở chỗ khâu mua hàng, hóa đơn, ghi nhận... Hay thậm chí là sự cấu kết giữa nhân viên và ban giám đốc...
    Mục đích của việc gian lận
    Từ đó tìm ra cách giải quyếtt
    em cũng không đi thực tập tại một doanh nghiệp cụ thể. Luận văn của em mang tính khái quát,vì thế xu hướng là tìm và nghiên cứu tài liệu, các bài báo trên internet, các vụ gian lận đã xảy ra... để tổng hợp và phân tích. Có muôn vàn cách để gian lận, và không một doanh nghiệp nào có thể dẹp bỏ được nó,mà chỉ là khắc phục và làm thuyên giảm tới mức cuối cùng.
    Vì thế đây là đề tài khá hay và chắc cũng mới nữa
    Em vẫn mong anh chị nếu có ý tưởng hoặc tài liệu nào về cái này có thể share em với ạ
    EM cảm ơn nhiều !!!
    Trong quá trình làm, chắc chắn sẽ có nhiều điều em cần mọi người trong diên dan giúp đỡ
    Thanks mọi người đã cho em ý kiến ạ :X

---------- Post added at 10:02 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

Mình biết là sẽ chẳng ai chia sẽ cách làm thế nào để gian lận của công ty họ cả, nhưng trong quá trình học, và suy nghĩ thực tế, thì có thể biết được các nguyên nhân dẫn đến gian lận.Bài của mình liên là tìm tài liệu trên internet, các bài báo của các chuyên gia phân tích, và các vụ gian lận thực tế để phân tích và đưa ra kết luận. Vì thế mình nghĩ, tài liệu sẽ =/= 0
    thanks for your sharing

---------- Post added at 10:05 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Đề tài là do khoa tại trương mình gợi ý ấy à. Chính những điểm yếu của các doanh nghiệp qua phân tích của các chuyên gia và thực tế để lập luận ra ý kiến của riêng môi người.
    Mình chọn nhiều đề tài lắm oài, nhưng mà toàn bị chê, thế là đành biết là nhạy cảm, nhưng cũng không nhạy cảm ...ấy hiểu chứ ...
    Cảm ơn ấy đã chia sẻ...Hy vọng sau luận văn này, mình sẽ rút ra nhiều bài học quý báu
    CHúc mọi người có một tết vui vẻ và ấm áp

Làm xong đề tài này đảm bảo bạn được trao bằng giáo sư luôn.

Cố lên bạn nhé, tuổi trẻ nhiệt huyết.

Làm xong đề tài bạn nhớ share lên cho ACE cùng tham khảo nha bạn.:votay::votay::votay:

cái này theo mình nghĩ thì bạn nên tìm đọc các sách về Kiểm toán hay là thông qua người quen làm kiểm toán có lẽ họ sẽ hướng dẫn( có lẽ thôi nha) cho, chứ đề tài này thực sự nhạy cảm với những ai là dân Kế toán lắm, vì ai cũng sợ bị tìm ra cái sai của mình mà,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối