Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cho em xin mẫu văn bản đề nghị ngân hàng hủy séc

Ðề: Cho em xin mẫu văn bản đề nghị ngân hàng hủy séc

Trích dẫn Gửi bởi vynguyenkt32
    tính hình là em soạn thảo văn bản thì dở mà ông sếp em thì đòi hỏi đủ điều, em làm sao cũng không hài lòng. Anh chị có cái văn bản đề nghị hủy số séc viết sai thì cho em với. email của em : vynguyenkt32@gmail.com . em thanks mấy anh mấy chị nhiều.
    ô, sec sai thì bên bạn tự huỷ chứ cần j phải công văn, công viếc j. Tớ viết sai vẫn huỷ suốt mà.

Re: Ðề: Cho em xin mẫu văn bản đề nghị ngân hàng hủy séc

:dancing: viết sai không rút được tiền đâu mà phải làm công văn. Bạn viết một cái khác đúng rồi đi rút tiền. Mà có đúng là séc sai không hay bị mất séc. Nếu mất séc thì mình cho mẫu.

Ðề: Re: Ðề: Cho em xin mẫu văn bản đề nghị ngân hàng hủy séc

Từ đầu tới giờ kế toán bên mình hủy nhiều séc mà vứt hết đi mình ko biết. Giờ mình đi mua séc họ bảo phải mang những tờ đấy ra nhưng mà ko có vì vứt đi hết rồi. Bạn cho mình xin cái công văn hủy số séc đấy đi nhé. Có gì gửi vào mail cho mình binh8585@gmail.com Thank bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi vynguyenkt32
    tính hình là em soạn thảo văn bản thì dở mà ông sếp em thì đòi hỏi đủ điều, em làm sao cũng không hài lòng. Anh chị có cái văn bản đề nghị hủy số séc viết sai thì cho em với. email của em : vynguyenkt32@gmail.com . em thanks mấy anh mấy chị nhiều.
    Vậy thì cố gắng đọc nhiều các văn bản quy phạm xem cách hành văn của họ. Đọc lại giáo trình soạn thảo văn bản nữa. Việc soạn thảo văn bản cũng không kém phần nghiệp vụ đâu bạn ơi!

ơ cái này mình viết sai thì viết lại
    Có thấy ngân hàng bảo nộp văn bản nào để hủy sec đâu.

bên mình cũng bị mất sec mà ko tìm thấy được, ra ngân hàng xin mua quyển mới họ yêu cầu phải mang đủ số sec cũng mới bán séc mới

ngân hàng nào nhỉ, mình làm 3.4 ngân hàng có sao đâu, viết sai thì viết các khác thế thôi, sao lại phải làm công văn

Bên em cũng thế. Sai thì kẹp vào nếu cẩn thận, k thì thôi. hjxhjx. Chưa phải làm cái công văn hủy séc bao h. Có đơn "đề nghị mua séc" thì suốt ngày phải làm thôi. hihi